2047ൽ ഇന്ത്യ 35 ട്രില്യൺ ഡോളർ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയാക്കും; ഗുജറാത്ത് മാത്രം 3 ട്രില്യണാകും; ഒരു ശക്തിക്കും തടയാനാവില്ലെന്ന് മുകേഷ് അംബാനി

അഹമ്മദാബാദ്: റിലയൻസ് അന്നും ഇന്നും എന്നും ഒരു ഗുജറാത്തി കമ്പനിയായി തുടരും, ചെയർമാൻ മുകേഷ് അംബാനി.2047-ഓടെ ഗുജറാത്ത് മാത്രം 3 ട്രില്യൺ ഡോളർ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയാകും; 2047-ഓടെ ഇന്ത്യയെ 35 ട്രില്യൺ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയാക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ഒരു ശക്തിക്കും തടയാനാവില്ല.

മോദി യുഗം ഇന്ത്യയെ സമൃദ്ധിയുടെയും പുരോഗതിയുടെയും മഹത്വത്തിന്റെയും പുതിയ ഉയരങ്ങളിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകും.

പത്താമത്തെ വൈബ്രന്റ് ഗുജറാത്ത് ഉച്ചകോടി 2024 ൽ റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡ് ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ മുകേഷ് ഡി അംബാനിയുടെ പ്രസംഗം

“ഞാൻ കുട്ടിയായിരിക്കുമ്പോൾ എന്റെ പിതാവ് ശ്രീ ധിരുഭായ് അംബാനി പറയുമായിരുന്നു, ഗുജറാത്ത് നിങ്ങളുടെ മാതൃഭൂമിയാണ്, ഗുജറാത്ത് എപ്പോഴും നിങ്ങളുടെ കർമ്മഭൂമിയായി തുടരണം.ഇന്ന്, ഞാൻ വീണ്ടും പ്രഖ്യാപിക്കട്ടെ: റിലയൻസ് അന്നും ഇന്നും എന്നും എന്നും ഒരു ഗുജറാത്തി കമ്പനിയായി തുടരും.

റിലയൻസിന്റെ ഓരോ ബിസിനസും എന്റെ ഏഴു കോടി വരുന്ന ഗുജറാത്തി സഹോദരങ്ങളുടെ സ്വപ്നങ്ങൾ സാക്ഷാത്കരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു.” ഗുജറാത്തിൽ നടക്കുന്ന വൈബ്രന്റ് ഗുജറാത്ത് ഇൻവെസ്റ്റെർസ് മീറ്റിൽ സംസാരിച്ചു കൊണ്ട് റിലയൻസ് ചെയർമാൻ മുകേഷ് അംബാനി പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ 10 വർഷത്തിനിടെ ഇന്ത്യയിലുടനീളം ലോകോത്തര ആസ്തികളും ശേഷികളും സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനായി റിലയൻസ് 150 ബില്യൺ ഡോളറിലധികം (12 ലക്ഷം കോടി രൂപ) നിക്ഷേപിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതിൽ മൂന്നിലൊന്നിലധികം നിക്ഷേപം ഗുജറാത്തിൽ മാത്രം.

അടുത്ത പത്ത് വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഗണ്യമായ നിക്ഷേപങ്ങളോടെ ഗുജറാത്തിന്റെ വളർച്ചയിൽ റിലയൻസ് ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കും. പ്രത്യേകിച്ചും, ഹരിത എനർജി വളർച്ചയിൽ ഗുജറാത്തിനെ ആഗോള നേതാവാക്കി മാറ്റുന്നതിന് റിലയൻസ് സംഭാവന നൽകും.2030-ഓടെ പുനരുപയോഗ ഊർജത്തിലൂടെ ഗുജറാത്തിന്റെ ലക്ഷ്യത്തിന്റെ പകുതിയും നിറവേറ്റാൻ ഞങ്ങൾ സഹായിക്കും. ഇതിനായി ജാംനഗറിൽ 5000 ഏക്കറിൽ ധീരുഭായ് അംബാനി ഗ്രീൻ എനർജി ഗിഗാ കോംപ്ലക്‌സ് നിർമ്മിക്കാൻ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

ഇത് ധാരാളം ഹരിത തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുകയും ഹരിത ഉൽപന്നങ്ങളുടെയും വസ്തുക്കളുടെയും ഉത്പാദനം സാധ്യമാക്കുകയും ഗുജറാത്തിനെ ഹരിത ഉൽപന്നങ്ങളുടെ മുൻനിര കയറ്റുമതിക്കാരാക്കുകയും ചെയ്യും.2024 ന്റെ രണ്ടാം പകുതിയിൽ തന്നെ ഇത് കമ്മീഷൻ ചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾ തയ്യാറാണ്.

രണ്ടാമതായി, റിലയൻസ് ജിയോ ലോകത്തെവിടെയും 5G ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറിന്റെ അതിവേഗ റോൾ ഔട്ട് പൂർത്തിയാക്കി.ഇന്ന് ഗുജറാത്ത് പൂർണ്ണമായി 5G പ്രാപ്തമാക്കിയിരിക്കുന്നു – ലോകത്ത് മിക്കയിടത്തും ഇതുവരെ ലഭ്യമല്ലാത്ത ഒന്ന്. ഇത് ഡിജിറ്റൽ ഡാറ്റ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലും AI അഡോപ്‌ഷനിലും ഗുജറാത്തിനെ ആഗോള തലവനാക്കും. 5G പ്രാപ്‌തമാക്കിയ AI വിപ്ലവം ഗുജറാത്തിന്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ കൂടുതൽ ഉൽപ്പാദനക്ഷമവും കൂടുതൽ കാര്യക്ഷമവും ആഗോളതലത്തിൽ കൂടുതൽ മത്സരാധിഷ്ഠിതവുമാക്കും.

ദശലക്ഷക്കണക്കിന് പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനൊപ്പം, ഇത് AI പ്രാപ്തമാക്കിയ ഡോക്ടർമാരെയും AI പ്രാപ്തമാക്കിയ അധ്യാപകരെയും AI പ്രാപ്തമാക്കിയ കൃഷിയെയും സൃഷ്ടിക്കും, ഇത് ഗുജറാത്ത് സംസ്ഥാനത്ത് ആരോഗ്യ സംരക്ഷണം, വിദ്യാഭ്യാസം, കാർഷിക ഉൽപാദനക്ഷമത എന്നിവയിൽ വിപ്ലവം സൃഷ്ടിക്കും.

ഇത് നഗരങ്ങളിലെയും ഗ്രാമങ്ങളിലെയും ഓരോ ഗുജറാത്തിക്കും ഗുണം ചെയ്യും, കാരണം എന്റെ മനസ്സിൽ AI എന്നാൽ എല്ലാവരെയും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന വളർച്ച എന്നാണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്.

മൂന്നാമതായി, ഗുണമേന്മയുള്ള ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഉപഭോക്താക്കളിലേക്ക് എത്തിക്കാനും ഒരേസമയം ലക്ഷക്കണക്കിന് കർഷകരെയും ചെറുകിട വ്യാപാരികളെയും ശാക്തീകരിക്കാനുമുള്ള ദൗത്യം റിലയൻസിന്റെ റീട്ടെയിൽ കൂടുതൽ ത്വരിതപ്പെടുത്തും.

മികച്ച ഉൽപ്പന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും ഉപയോഗിച്ച് ഞങ്ങളുടെ റീട്ടെയിൽ ബിസിനസ്സ് ഗുജറാത്തിലെ എല്ലാ കുടുംബങ്ങളുടെയും ജീവിത നിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു.

നാലാമതായി, റിലയൻസ് ഗുജറാത്തിനെ ന്യൂ മെറ്റീരിയലുകളിലും സർക്കുലർ ഇക്കണോമിയിലും ഒരു മുൻനിരയാക്കും.ആദ്യ ഘട്ടമെന്ന നിലയിൽ, റിലയൻസ് ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെയും ലോകോത്തരവുമായ കാർബൺ ഫൈബർ സൗകര്യം ഹാസിറയിൽ സ്ഥാപിക്കുന്നു.

ഒടുവിൽ, അഞ്ചാമതായി, 2036 ഒളിമ്പിക്സിനായി ഇന്ത്യ ലേലം വിളിക്കുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പ്രഖ്യാപിച്ചു. അതിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പായി, വിവിധ ഒളിമ്പിക്സ് കായിക ഇനങ്ങളിൽ നാളെയുടെ ചാമ്പ്യന്മാരെ വളർത്തിയെടുക്കുന്ന വിദ്യാഭ്യാസം, കായികം, നൈപുണ്യ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾ എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഗുജറാത്തിലെ മറ്റ് നിരവധി പങ്കാളികളുമായി റിലയൻസും റിലയൻസ് ഫൗണ്ടേഷനും ചേരും.

രാമക്ഷേത്ര പ്രതിഷ്ഠാദിനമായ ജനുവരി 22ലേക്ക് തങ്ങളുടെ പ്രസവം ക്രമീകരിക്കണമെന്ന ആവശ്യവുമായി ഗര്‍ഭിണികള്‍

Similar Articles

Comments

Advertismentspot_img

Most Popular


Fatal error: Uncaught wfWAFStorageFileException: Unable to verify temporary file contents for atomic writing. in /home/pathramonline/public_html/wp-content/plugins/wordfence/vendor/wordfence/wf-waf/src/lib/storage/file.php:51 Stack trace: #0 /home/pathramonline/public_html/wp-content/plugins/wordfence/vendor/wordfence/wf-waf/src/lib/storage/file.php(658): wfWAFStorageFile::atomicFilePutContents('/home/pathramon...', '<?php exit('Acc...') #1 [internal function]: wfWAFStorageFile->saveConfig('synced') #2 {main} thrown in /home/pathramonline/public_html/wp-content/plugins/wordfence/vendor/wordfence/wf-waf/src/lib/storage/file.php on line 51