പബ്ജി മൊബൈല്‍ നിരോധനം ഒഴിവാക്കാന്‍ ശ്രമം

പബ്ജി മൊബൈൽ ഗെയിമിന്റെ നിരോധനം നീക്കാൻ അധികൃതരുമായി ചർച്ച നടത്തുമെന്ന് ചൈനീസ് ഗെിയിമിങ്, സോഷ്യൽ മീഡിയാ കമ്പനിയായ ടെൻസെന്റ്. ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യതയുടേയും ഡാറ്റയുടെയും സംരക്ഷണത്തിന് ഏറെ പ്രാധാന്യം നൽകുന്നുണ്ടെന്നും ടെൻസെന്റ് പറഞ്ഞു.

ഡാറ്റാ സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉയർത്തിക്കാട്ടി ടെൻസെന്റിന്റെ പബ്ജി മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഉൾപ്പടെ 118 മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ സർക്കാർ നിരോധിച്ചിരുന്നു.

കോറോണ വൈറസ് വ്യാപനത്തെ തുടർന്ന് രാജ്യം ലോക്ക്ഡൗൺ നിയന്ത്രണങ്ങളിലേക്ക് നീങ്ങിയപ്പോൾ വലിയൊരു വിഭാഗം ആളുകൾ ഒഴിവു സമയങ്ങൾ ചിലവഴിക്കാൻ പബ്ജി മൊബൈലിനെ ആശ്രയിച്ചിരുന്നു. അകലങ്ങളിലുള്ള ആളുകളുമായി സംവദിച്ച് ഗെയിം കളിക്കാം എന്നത് പബ്ജി മൊബൈലിന്റെ വലിയ നേട്ടമായിരുന്നു.

ചൈനയുമായുള്ള തർക്കങ്ങളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് ഇന്ത്യൻ ഭരണകൂടം ചൈനീസ് മൊബൈൽ ആപ്പുകൾക്കെതിരെ വ്യാപകമായി നടപടി സ്വീകരിച്ചു തുടങ്ങിയത്. ഹ്രസ്വ വീഡിയോ ആപ്ലിക്കേഷനായ ടിക് ടോക്ക് നിരോധിച്ചതും രാജ്യത്ത് ഏറെ ചർച്ചയായിരുന്നു.

നിരോധനം ഏർപ്പെട്ടതോടെ പബ്ജി മൊബൈൽ ഗൂഗിൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് അപ്രത്യക്ഷമായി. പുതിയതായി ആർക്കും ഇനി പബ്ജി ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാനാവില്ല. പക്ഷെ നേരത്തെ ഗെയിം ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തവർക്ക് നിലവിൽ ഗെയിം കളിക്കാൻ സാധിക്കുന്നുണ്ട്. എന്നാൽ അധികം വൈകാതെ ഗെയിം പ്രവർത്തനരഹിതമായേക്കാം.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

പ്രേക്ഷക ഹൃദയങ്ങൾ കീഴടക്കി രാജ് ബി ഷെട്ടി ചിത്രം ടോബി കേരളത്തിലെ തിയേറ്ററുകളിൽ

പ്രശസ്ത കന്നഡ താരം രാജ് ബി ഷെട്ടിയുടെ രചനയിൽ മലയാളിയായ നവാഗത സംവിധായകൻ ബാസിൽ എഎൽ ചാലക്കൽ സംവിധാനം ചെയ്ത ടോബി മലയാളത്തിൽ കഴിഞ്ഞ ദിവസമാണ് കേരളത്തിലെ തിയേറ്ററുകളിലേക്കെത്തിയത്. ചിത്രത്തിന് മികച്ച പ്രേക്ഷക...

നാഗ ചൈതന്യ ചിത്രം #NC23; നായികയായി സായി പല്ലവി

ഗീത ആർട്സിന്റെ ബാനറിൽ ബണ്ണി വാസു നിർമിച്ച് അല്ലു അരവിന്ദ് അവതരിപ്പിക്കുന്ന ചന്ദൂ മൊണ്ടേടി രചനയും സംവിധാനവും നിർവഹിക്കുന്ന #NC23യുടെ പ്രി പ്രൊഡക്ഷൻ ജോലികൾ പുരോഗമിക്കുന്നു. ഒരു മാസം മുൻപ്...

ജോർജ് മാർട്ടിനും ടീം കണ്ണൂർ സ്‌ക്വാഡും സെപ്റ്റംബർ 28ന് തിയേറ്ററിലേക്ക്

മമ്മൂട്ടി കമ്പനിയുടെ നാലാമത് ചിത്രം കണ്ണൂർ സ്‌ക്വാഡിന്റെ റിലീസ് തീയതി പ്രഖ്യാപിച്ചു.സെപ്റ്റംബർ 28ന് ചിത്രം തിയേറ്ററുകളിലേക്കെത്തും. മെഗാ സ്റ്റാർ മമ്മൂട്ടി ASI ജോർജ് മാർട്ടിനായി കണ്ണൂർ സ്‌ക്വാഡിൽ എത്തുമ്പോൾ തന്റെ കരിയറിലെ...