രാത്രി കൂടെ കിടക്കുന്നതാര്…? അതും ഫേസ്ബുക്കിനറിയണം!! പരിധിവിടുന്നുവെന്ന് ഉപഭോക്താക്കള്‍, വിശദീകരണവുമായി ഫേസ്ബുക്ക്

വ്യക്തികളുടെ സാമൂഹിക ജീവിതത്തില്‍ ഒരുപാട് സ്വാധീനം ചെലുത്താന്‍ ഫേസ്ബുക്ക് അടക്കമുള്ള സോഷ്യല്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്കിംഗ് വെബ്സൈറ്റുകള്‍ക്ക് ആയിട്ടുണ്ട്. പലരും ദിവസം തുടങ്ങുന്നതുതന്നെ ഫേസ്ബുക്ക് തുറന്നുകൊണ്ടാണ്. പലരും അപ്പപ്പോള്‍ ചെയ്യുന്ന കാര്യങ്ങളെല്ലാം ഫേസ്ബുക്കില്‍ പങ്കുവയ്ക്കാറുണ്ട്. ഇതൊക്കെയാണെങ്കിലും ഇപ്പോള്‍ ഫേസ്ബുക്കിന് അറിയേണ്ടത് നിങ്ങള്‍ ആരോടൊപ്പമാണ് രാത്രി ഉറങ്ങുന്നതെന്നാണ്. ഇങ്ങനെയൊരു ചോദ്യം ചോദിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയതോടെ ഫേസ്ബുക്ക് പരിധി വിടുന്നുവെന്ന ആരോപണവുമായി ഉപഭോക്താക്കള്‍ രംഗത്തെത്തി.

ആരോടെല്ലാമൊപ്പമാണ് രാത്രി കിടന്നുറങ്ങുന്നത് എന്നതാണ് ഫേസ്ബുക്കിന്റെ പുതിയ ചോദ്യം. ഉറങ്ങുമ്പോള്‍ ഒപ്പമുണ്ടാകണമെന്നാഗ്രഹിക്കുന്ന ഏറ്റവും ഇഷ്ട വസ്തുവിനെകുറിച്ച് പങ്കുവയ്ക്കു എന്നു കരുതിയാണ് ചോദ്യം ചോദിച്ചത്. എന്നാല്‍ ചോദ്യം തെറ്റായി വ്യാഖ്യാനിക്കപ്പെടുകയായിരുന്നെന്നാണ് ഈ വിമര്‍ശനങ്ങള്‍ക്ക് ഫേസ്ബുക്ക് നല്‍കുന്ന വിശദീകരണം.

ഉറങ്ങുമ്പോള്‍ കൂടെയുണ്ടാകുന്നതെന്ത് എന്ന ചോദ്യം ഉദ്ദേശിച്ചത് ആരൊക്കെ കൂടെ എന്നല്ല. മറിച്ച് ടെഡ്ഡിബിയറിനെ പോലെയുള്ളവയാണ് ഉദ്ദേശിച്ചതെന്നാണ് ഫേസ്ബുക്ക് വൃത്തങ്ങള്‍ വിശദീകരിക്കുന്നത്. ഉപഭോക്താക്കളെ സ്റ്റാറ്റസ് അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യാന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കാനാണ് ഡിസംബര്‍ മുതല്‍ ഫേസ്ബുക്ക് ഡിഡ് യൂ നോ എന്ന പുതിയ ഫീച്ചര്‍ തുടങ്ങിയത്. എന്നാല്‍ പലരും തെറ്റായി വ്യാഖ്യാനം ചെയ്യാന്‍ തുടങ്ങിയതോടെ ഈ ചോദ്യം ഫേസ്ബുക്ക് പിന്‍വലിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

പൃഥ്വിരാജ് – ഷാജി കൈലാസ് ചിത്രം കാപ്പയുടെ ട്രൈലെർ നാളെ വൈകിട്ട് 6 ന് പുറത്തിറങ്ങും

പൃഥ്വിരാജും, ആസിഫ് അലിയും ഷാജി കൈലാസും ഒന്നിക്കുന്ന ഏറ്റവും പുതിയ ചിത്രമായ കാപ്പയുടെ ട്രൈലെർ നാളെ വൈകുന്നേരം 6 മണിക്ക് പുറത്തിറങ്ങും.. ക്രിസ്തുമസ് റിലീസ് ആയി ഡിസംബർ 22നാണ് സരിഗമയും തീയറ്റർ...

ആദിശങ്കറിന് രണ്ടാം ജന്മം; ദുൽഖർ സൽമാൻ ഫാമിലിക്ക് നന്ദി പറഞ്ഞ് ചെമ്പ് ഗ്രാമം

കോട്ടയം ജില്ലയിലെ ചെമ്പ് എന്ന ഗ്രാമത്തിന്റെ പേര് കേൾക്കുമ്പോൾ തന്നെ മലയാളികൾക്ക് ആദ്യം ഓർമ്മ വരുന്നത് മമ്മൂക്കയുടെ പേരാണ്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജന്മനാടായ ചെമ്പ് ഗ്രാമത്തിലെ ആദി ശങ്കർ എന്ന കുട്ടിയുടെ ഓപ്പറേഷൻ പൂർണമായും...

ബാലകൃഷ്ണയും അനില്‍ രവിപുടിയും ഒന്നിക്കുന്ന NBK108 എന്ന ചിത്രത്തിന്റെ പുജ നടന്നു

നന്ദമുരി ബാലകൃഷ്ണ കേന്ദ്രകഥാപാത്രത്തില്‍ ബിഗ് ബജറ്റ് ചിത്രമായ NBK108 ന്റെ പൂജ ഹൈദരാബാദില്‍ നടന്നു. സംവിധായകന്‍ അനില്‍ രവിപുടി ഒരുക്കുന്ന ചിത്രത്തിന്റെ ആദ്യ ഷെഡ്യൂള്‍ ഹൈദരാബാദില്‍ ആകും പൂര്‍ത്തിയാക്കുക. ചിത്രത്തില്‍ ബാലകൃഷ്ണ...