എ.ബി.വി.പി പ്രവര്‍ത്തകന്‍ ശ്യാം പ്രസാദിന്റെ കൊലപാതകം ആസൂത്രിതമെന്ന് പൊലീസ്; കൊലയ്ക്ക് പിന്നില്‍ എസ്.ഡി.പി.ഐ പ്രവര്‍ത്തകനെ വധിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചതിന്റെ പ്രതികാരം!

പേരാവൂര്‍: എബിവിപി പ്രവര്‍ത്തകനായിരുന്ന ശ്യാം പ്രസാദിന്റെ കൊലപാതകം മുന്‍കൂട്ടി പ്ലാന്‍ ചെയ്തശേഷം നടത്തിയതെന്ന് പൊലീസ്. എസ്ഡിപിഐ പ്രവര്‍ത്തകന്‍ കണ്ണവത്തെ അയ്യൂബിനെ വധിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചതിന്റെ പ്രതികാരമാവാം കൊലയ്ക്ക് പിന്നിലെന്നാണ് പൊലീസ് സംശയിക്കുന്നത്.

ജനുവരി 11 വൈകുന്നേരമാണ് കണ്ണവം കീഴക്കാലിലെ എസ്.ഡി.പി.ഐ പ്രവര്‍ത്തകനായ ടി.പി അയൂബ് (22) ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിരിന്നു. കണ്ണവം ലത്തീഫിയ സ്‌കൂളിലെ സ്‌കൂള്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളുമായി പോകുകയായിരുന്ന ബസ് തടഞ്ഞുനിര്‍ത്തിയായിരുന്നു അയൂബിനെ ആക്രമിച്ചത്. ഈ സംഭവത്തില്‍ കഴിഞ്ഞദിവസം കൊല്ലപ്പെട്ട ശ്യാം പ്രസാദിന് പങ്കുള്ളതായി എസ്.ഡി.പി.ഐ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ആരോപിച്ചിരുന്നു. ഇതിന് പ്രതികാരമെന്നോണമാണ് കൊലപാതകമെന്നാണ് പൊലീസ് സംശയിക്കുന്നത്.

പ്രതികളിലൊരാളായ നീര്‍വേലി സ്വദേശി സമീര്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ സുഹൃത്തിന്റെ കാറെടുത്ത് പാലയോട്ടെത്തി. അവിടെനിന്ന് മുഹമ്മദ് ഷാഹിമിനെ കൂട്ടി തില്ലങ്കേരികാക്കയങ്ങാട് വഴി പാറക്കണ്ടത്തെത്തി മുഹമ്മദിനെയും സലീമിനെയും കൂട്ടി വീണ്ടും കാക്കയങ്ങാട്ടെത്തി. കാക്കയങ്ങാട്ടുനിന്ന് ഉച്ചയ്ക്ക് പിഞ്ഞാണപ്പാറയിലുള്ള പേരാവൂര്‍ ഗവ. ഐ.ടി. പരിസരത്തെത്തിയ മുഹമ്മദ്, ശ്യാം പ്രസാദ് ക്ലാസിലെത്തിയെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തി. തുടര്‍ന്ന്, നാലുപേരും കാറില്‍ നിടുംപൊയിലിലെത്തി ഭക്ഷണസാധനങ്ങള്‍ വാങ്ങി മാനന്തവാടി ഭാഗത്തേക്കുപോയി. മാനന്തവാടി റോഡില്‍ നിര്‍ത്തി കാറിന്റെ നമ്പര്‍ പ്ലേറ്റില്‍ വ്യാജനമ്പര്‍ പ്ലേറ്റ് ഘടിപ്പിച്ചു.

ശ്യാം ക്ലാസ് കഴിഞ്ഞുവരുന്ന സമയം കണക്കാക്കി നാലരയോടെ നിടുംപൊയില്‍തലശ്ശേരി റോഡില്‍ കൊമ്മേരിക്ക് സമീപം ആളൊഴിഞ്ഞ ഭാഗത്ത് കാര്‍ നിര്‍ത്തി കാത്തിരുന്നു. അല്പനേരം കഴിഞ്ഞ് ബൈക്കില്‍ ശ്യാമപ്രസാദ് വരുന്നതു കണ്ട സംഘം തടഞ്ഞുനിര്‍ത്താന്‍ ശ്രമിച്ചു. എങ്കിലും വേഗത്തില്‍ ബൈക്കോടിച്ചെത്തിയ ശ്യാം പ്രസാദ് ഇവരെ മറികടന്ന് രക്ഷപ്പെട്ടു. പിന്തുടര്‍ന്ന സംഘം ബൈക്കിനെ മറികടന്ന് കാര്‍ കുറുകെയിട്ടു. നിയന്ത്രണം വിട്ട ബൈക്ക് റോഡരികിലേക്ക് മറിഞ്ഞു. ശ്യാം പ്രസാദ് ഓടിരക്ഷപ്പെടാന്‍ ശ്രമിച്ചപ്പോള്‍ കാറില്‍ നിന്നിറങ്ങിയ മൂന്നുപേര്‍ പിന്നാലെ ഓടി വെട്ടിക്കൊലപ്പെടുത്തുകയായിരുന്നു.

ഇതിനിടെ, കാറോടിച്ചിരുന്ന സമീര്‍ കാര്‍ തിരിച്ച് മൂവരെയും കയറ്റി മാനന്തവാടി ഭാഗത്തേക്ക് കടന്നു. 28ാം മൈലില്‍വെച്ച് വ്യാജ നമ്പര്‍ പ്ലേറ്റ് നീക്കിയശേഷം, ചന്ദനത്തോടിനു സമീപം വനത്തിനുള്ളില്‍ നാലുവാളുകളും മരക്കൊമ്പുകള്‍ക്കിടയില്‍ ഒളിപ്പിച്ചു.

ബോയ്സ് ടൗണിനു സമീപമെത്തിയപ്പോള്‍ തലപ്പുഴ പൊലീസിന്റെ വാഹനപരിശോധനയില്‍ സംഘം പിടിയിലായി. ചെരിപ്പിലും വസ്ത്രത്തിലും പറ്റിപ്പിടിച്ച രക്തക്കറയാണ് പ്രതികളെ പെട്ടെന്ന് തിരിച്ചറിയാന്‍ പൊലീസിനെ സഹായിച്ചത്. സംഭവസമയം ഇതുവഴി വന്ന തൊഴിലുറപ്പ് തൊഴിലാളികള്‍ നല്‍കിയ വിവരമാണ് പ്രതികളെ പിടികൂടുന്നതില്‍ നിര്‍ണായകമായത്. അവര്‍ നല്‍കിയ സൂചനകളും പൊലീസിന്റെ സമയോചിത ഇടപെടലുമാണ് കൃത്യം നടന്ന് മണിക്കൂറുകള്‍ക്കക്കം പ്രതികളെ വലയിലാക്കിയത്. പ്രതികള്‍ സഞ്ചരിച്ച കാര്‍ തലപ്പുഴയില്‍നിന്നും കൊലയ്ക്കുപയോഗിച്ച ആയുധങ്ങള്‍ ചന്ദനത്തോടിനു സമീപത്തുനിന്നും കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

പിഎഫ്‌ഐ ഓഫീസുകള്‍ പൂട്ടി തുടങ്ങി; സംസ്ഥാനത്തും സുരക്ഷ ശക്തം, ആലുവയില്‍ ആര്‍എസ്എസ് കാര്യാലയത്തിന് സിആര്‍പിഎഫ് സുരക്ഷ

തിരുവനന്തപുരം: പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ടിനും അനുബന്ധ സംഘടനകള്‍ക്കും നിരോധനം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതിന് പിന്നാലെ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേയും കേന്ദ്ര ഭരണപ്രദേശങ്ങളിലേയും പോലീസ് വകുപ്പുകള്‍ക്ക് കേന്ദ്രം ജാഗ്രതാ നിര്‍ദേശം നല്‍കി. ബന്ധപ്പെട്ട പ്രദേശങ്ങളില്‍ ഉന്നത പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ സാന്നിധ്യവും...

വീട്ടില്‍ കയറി ബലാത്സംഗം; പ്രതിയെ മുറിയില്‍ പൂട്ടിയിട്ട് പോലീസിനെ വിളിച്ച് എയര്‍ഹോസ്റ്റസ്

ന്യുഡല്‍ഹി: പരിചയത്തിന്റെ പേരില്‍ വീട്ടില്‍ വന്ന് ബലാത്സംഗം ചെയ്ത രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടി പ്രദേശിക നേതാവിനെ മുറിയില്‍ പൂട്ടിയിട്ട് എയര്‍ഹോസ്റ്റസ്. പോലീസിനെ വിളിച്ച എയര്‍ ഹോസ്റ്റസ് പ്രതിയെ കൈമാറി. ഡല്‍ഹിയിലെ മെഹ്‌റൗളി മേഖലയിലാണ് സംഭവം. ഖാന്‍പുര്‍...

മന്ത്രി അഹമ്മദ് ദേവര്‍കോവിലിന് നിരോധിക്കപ്പെട്ട സംഘടനയുമായി ബന്ധം; പുറത്താക്കണമെന്ന് ബിജെപി

കോഴിക്കോട്: കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍ നിരോധിച്ച റിഹാബ് ഇന്ത്യ ഫൗണ്ടേഷനുമായി ഐ.എന്‍.എല്ലിന് ബന്ധമുണ്ടെന്ന ആരോപണവുമായി ബി.ജെ.പി. നിരോധിതസംഘടനുമായി ബന്ധമുള്ള മന്ത്രി അഹമ്മദ് ദേവര്‍കോവിലിനെ മന്ത്രിസഭയില്‍നിന്ന് പുറത്താക്കണമെന്നും വിഷയത്തില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി മറുപടി പറയണമെന്നും ബി.ജെ.പി. സംസ്ഥാന അധ്യക്ഷന്‍...