മോഹന്‍ലാലിന്റെ ആശിര്‍വാദ് സിനിമാസ് അല്ല, 2.0 കേരളത്തിലെത്തിക്കുന്നത് ആഗസ്റ്റ് സിനിമ; വിതരണാവകാശം കരസ്ഥമാക്കിയത് 16 കോടി രൂപയ്ക്ക്

സിനിമാ പ്രേമികള്‍ ആവേശത്തോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന രജനികാന്ത്-ശങ്കര്‍ കൂട്ടുക്കെട്ടിന്റെ 2.0 ഏപ്രില്‍ 14 ന് തിയേറ്ററുകളിലെത്തും. ലൈക്ക പ്രൊഡക്ഷന്റെ ബാനറില്‍ സുബാസ്‌കരന്‍ അല്ലിരാജയാണ് ചിത്രം നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. 450 കോടി രൂപയാണ് ചിത്രത്തിന്റെ മുതല്‍മുടക്ക്. പതിനഞ്ച് ഭാഷകളിലായി ഏഴായിരം തിയേറ്ററുകളിലെത്തുന്ന 2.0, നിലവില്‍ ഇന്ത്യന്‍ സിനിമയുടെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും മുതല്‍ മുടക്കുള്ള ചിത്രമാണ്. എസ്.എസ് രാജമൗലി സംവിധാനം ചെയ്ത ബാഹുബലി 6500 തിയേറ്ററുകളില്‍ റിലീസ് ചെയ്തിരുന്നു. ഈ റെക്കോഡാണ് 2.0 തകര്‍ത്തെറിയാന്‍ പോകുന്നത്.

കേരളത്തില്‍ 2.0 വിതരണത്തിനെത്തിക്കുന്നത് മോഹന്‍ലാലിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ആശിര്‍വാദ് സിനിമാസ് ആണെന്ന് നേരത്തേ റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ടായിരുന്നു. എന്നാല്‍ സന്തോഷ് ശിവന്‍, ഷാജി നടേശന്‍, ആര്യ എന്നിവരുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ആഗസ്റ്റ് സിനിമ ചിത്രത്തിന്റെ വിതരണാവകാശം വാങ്ങിയെന്നാണ് ഇപ്പോള്‍ പുറത്ത് വരുന്ന വാര്‍ത്ത. തെന്നിന്ത്യന്‍ സിനിമയിലെ പ്രശസ്ത ട്രെയ്ഡ് അനലിസ്റ്റ് രമേഷ് ബാല ഇതെ സംബന്ധിച്ച് ഔദ്യോഗികമായി സ്ഥിരീകരിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

16 കോടി റെക്കോഡ് തുക നല്‍കിയാണ് ആഗസ്റ്റ് സിനിമാസ് 2.0 കേരളത്തിലെത്തിക്കുന്നതെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പറയുന്നു. ഗ്ലോബല്‍ യുണൈഡ് മീഡിയയാണ് ബാഹുബലി രണ്ടാംഭാഗത്തിന്റെ വിതരണാവകാശം കരസ്ഥമാക്കിയത്. 10.5 കോടി രൂപയാണ് ഗ്ലോബല്‍ യുണൈറ്റഡ് മീഡിയ ചിത്രത്തിന് വേണ്ടി വിപണിയിലിറക്കിയത്. ഇന്ത്യന്‍ ബോക്സ് ഓഫീസില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ വരുമാനം നേടിയ ചിത്രമായിരുന്നു ബാഹുബലി.

2010 ലെ സൂപ്പര്‍ഹിറ്റ് ചിത്രം എന്തിരന്റെ രണ്ടാം ഭാഗമാണ് 2.0. ബോളിവുഡ് താരം അക്ഷയ് കുമാറാണ് ചിത്രത്തില്‍ മറ്റൊരു പ്രധാന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. എമി ജാക്സനാണ് നായിക. മലയാളികളുടെ പ്രിയതാരം കലാഭവന്‍ ഷാജോണ്‍ ചിത്രത്തില്‍ അഭിനയിക്കുന്നുണ്ട്.

Similar Articles

Comments

Advertismentspot_img

Most Popular