2021 പകുതി വരെ വരെ കോവിഡ് വാക്സിന്‍ പ്രതീക്ഷിക്കേണ്ടന്ന് ഡബ്ല്യു.എച്ച്.ഒ

ന്യൂഡല്‍ഹി: അടുത്ത വര്‍ഷം പകുതി വരെ കോവിഡ് വാക്സിന്റെ വ്യാപക ഉപയോഗം പ്രതീക്ഷിക്കേണ്ടന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന. ഡബ്ല്യു.എച്ച്.ഒ വക്താവ് മാര്‍ഗരറ്റ് ഹാരിസ് അറിയിച്ചതാണ് ഇക്കാര്യം. നിലവില്‍ പരീക്ഷണ ഘട്ടത്തിലുള്ള വാക്സിനുകള്‍ ഒന്നും തന്നെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ആവശ്യപ്പെട്ട ഫലപ്രാപ്തിയുടെ 50 ശതമാനം പോലും തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ലെന്നും അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

റഷ്യ കഴിഞ്ഞ മാസം ഒരു കോവിഡ് വാക്സിന് അനുമതി നല്‍കിയിരുന്നു. രണ്ട് മാസത്തെ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷമാണ് വാക്സിന്‍ മനുഷ്യരില്‍ പരീക്ഷിക്കാന്‍ റഷ്യ അനുമതി നല്‍കിയത്. എന്നാല്‍ ഈ വാക്സിന്‍െ്റ സുരക്ഷിതത്വവും കാര്യക്ഷമതയും ചോദ്യം ചെയ്ത് പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങള്‍ രംഗത്ത് വന്നിട്ടുണ്ട്.

ഒക്ടോബര്‍ അവസാനത്തോടെ കോവിഡ് വാക്സിന്‍ പുറത്തിറക്കാനാകുമെന്ന് യു.എസ് പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്ത് വിഭാഗവും ഫൈസറും അറിയിച്ചിരിക്കുന്നത്. നവംബര്‍ മൂന്നിന് നടക്കാനിരിക്കുന്ന യു.എസ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കൂടി ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് ഈ പ്രഖ്യാപനം. ഇത്തവണ നടക്കുന്ന യു.എസ് തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ കോവിഡ് രോഗവ്യാപനം വലിയ പ്രചാരണ വിഷയമാണ്.

ട്രംപിന്റെ ഭരണത്തുടര്‍ച്ചയ്ക്ക് പോലും ഭീഷണിയായിരിക്കുന്ന കോവിഡ് വ്യാപനം അമേരിക്കയില്‍ കടുത്ത പ്രതിസന്ധിയാണ് സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നത്. നിലവില്‍ ലോകത്തേറ്റവും കൂടുതല്‍ പ്രതിദിന രോഗബാധിതരുള്ള രാജ്യങ്ങളിലൊന്നാണ് അമേരിക്ക.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

എറണാകുളത്ത് ഐ, എ ഗ്രൂപ്പുകാർ തമ്മിലടിച്ചു; എംഎൽഎ ഇറങ്ങി ഓടി

കാക്കനാട്: പി ടി തോമസ്‌ എംഎൽഎ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്‌ മുന്നോടിയായി വിളിച്ച കോൺഗ്രസ്‌ തൃക്കാക്കര വെസ്‌റ്റ്‌ മണ്ഡലം ഒരുക്ക ക്യാമ്പിൽ ഐ, എ ഗ്രൂപ്പുകാർ തമ്മിലടിച്ചു. ഗുരുതരമായി മർദനമേറ്റ മൂന്ന് യൂത്ത്...

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കവറേജിനുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ പാസ്: മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം

നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കവറേജിനുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ പാസിനു വേണ്ടി പത്ര, ദൃശ്യ മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ഇത്തവണ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ പാസ് ലഭിക്കുന്ന മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്ക് തപാൽ ബാലറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാൻ അർഹതയുണ്ടായിരിക്കും. അതുകൊണ്ട്, തിങ്കളാഴ്ച (മാർച്ച് 8)...

പി. ജയരാജന് സീറ്റില്ല; കണ്ണൂരില്‍ പ്രതിഷേധം, രാജി

പി. ജയരാജന് സ്ഥാനാര്‍ഥിത്വം നിഷേധിച്ചതില്‍ പ്രതിഷേധിച്ച് കണ്ണൂരില്‍ രാജി. സ്‌പോര്‍ട്‌സ് കൗണ്‍സില്‍ കണ്ണൂര്‍ ജില്ലാ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ധീരജ് കുമാറാണ് രാജിവച്ചത്. ജയരാജന് സീറ്റ് നിഷേധിച്ചത് നീതികേടാണെന്ന് ധീരജ് പറഞ്ഞു. പി ജയരാജന്റെ...