ഇടത് സർക്കാർ കൊലമാസ്സാണ്…!!! സംസ്ഥാനത്ത് 25 രൂപയ്ക്ക് ഊണു കിട്ടുന്ന ആയിരം ഹോട്ടലുകള്‍ തുറക്കും

ഇരുപത്തിയഞ്ച് രൂപക്ക് ഊണുനല്‍കുന്ന ആയിരം ഹോട്ടലുകള്‍ സ്ഥാപിക്കുമെന്ന് ബജറ്റ് പ്രഖ്യാപനം. ഗ്രാമീണറോഡുകള്‍ക്ക് ആയിരം കോടി, അഞ്ഞൂറ് മെഗാവാട്ട് വൈദ്യുതി ഉത്പാദിപ്പിക്കാനും പദ്ധതി. കാര്‍ഷികേതര മേഖലയില്‍ ഒന്നര ലക്ഷം തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കും. ലൈഫ് പദ്ധതി പ്രകാരം ഒരുലക്ഷം വീടുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കുമെന്നും ധനമന്ത്രി ഡോ.തോമസ് ഐസക്ക് ബജറ്റ് പ്രസംഗത്തില്‍പ്രഖ്യാപിച്ചു.

വിശപ്പുരഹിത കേരളം പദ്ധതിയിലൂടെയാണ് കേരളത്തിലെമ്പാടും കുറഞ്ഞ ചെലവില്‍ ഭക്ഷണം ലഭിക്കുന്ന ഹോട്ടലുകള്‍സ്ഥാപിക്കുക. 25 രൂപയായിരിക്കും ഈ ഹോട്ടലുകളില്‍ ഊണിന് വില. കുടുംബശ്രീക്കാണ് നടത്തിപ്പ് ചുമതല. ഇത് കൂടാതെ പ്രതിദിനം മുപ്പതിനായിരം രൂപ ടേണോവറുള്ള അന്‍പത് ഹോട്ടലുകളും സ്ഥാപിക്കും. പത്ന്രണ്ടായിരം പൊതു ടോയിലറ്റുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കും. അഞ്ഞൂറ് ശുചിമുറി കോംപ്്ളക്സുകളുടെ നടത്തിപ്പ് , 200 ചിക്കന്‍ വില്‍പ്പനശാലകള്‍എന്നിവയും കുടുംബശ്രീയെ ഏല്‍പ്പിക്കുമെന്ന് ധനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഗ്രാമീണറോഡു നിര്‍മാണത്തിന് ആയിരം കോടിയുടെ പുതിയ പദ്ധതി ഉള്‍പ്പെടെ 2440 കോടി രൂപ റോഡ് വികസനത്തിന് ചെലവഴിക്കും. ലൈഫ് പദ്ധതി പ്രകാരം ഒരുലക്ഷം പാര്‍പ്പിടങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിക്കും. എം.എല്‍എമാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ച 1500 കോടിയുടെ നിര്‍മാണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കും ബജറ്റിലൂടെ ധനമന്ത്രി അനുമതി നല്‍‍കി. സെമി ഹൈസ്്പീഡ് റയില്‍ പദ്ധതിയുടെ സ്ഥലമെടുപ്പ് ഉടന്‍ ആരംഭിക്കും. നാല് മണിക്കൂര്‍കൊണ്ട് തിരുവനന്തപുരത്തു നിന്ന് കാസര്‍കോടെത്താന്‍ടിക്കറ്റ് വില 1450 രൂപയായിരിക്കും. വെസ്റ്റ് കോസ്റ്റ് കനാല്‍ കമ്മിഷന്‍ചെയ്യും.

അന്‍പതിനായിരം കിലോമീറ്റര്‍തോടുകള്‍ശുചീകരിക്കും. സെപ്റ്റേജ് പ്്ളാന്‍റുകള്‍ക്ക് സ്ഥലം നല്‍കുന്ന തദ്ദേശ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് അഞ്ച് കോടിയുടെ പ്രത്യേക സഹായം നല്‍കും. വൈദ്യുത മേഖലയില്‍ അഞ്ഞൂറ് മെഗാവാട്ട് സ്ഥാപിത ശേഷി വര്‍ധിപ്പി്ക്കാനും ബജറ്റ് വിഭാവന ചെയ്യുന്നു.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

കോച്ച് മൂന്നു തവണ മറിഞ്ഞു; ശരീരങ്ങള്‍ക്ക് മുകളിലൂടെ നടന്നു’;നാല് തൃശൂര്‍ സ്വദേശികള്‍ രക്ഷപ്പെട്ടത് തലനാരിഴയ്ക്ക്

ഭുവനേശ്വര്‍: ഒഡീഷയിലുണ്ടായ ട്രെയിന്‍ അപകടത്തില്‍ സുരക്ഷിതരെന്നു വ്യക്തമാക്കി തൃശൂര്‍ സ്വദേശികള്‍. അപകടത്തില്‍പ്പെട്ട കൊറമാണ്ഡല്‍ എക്‌സ്പ്രസിലുണ്ടായിരുന്ന നാല് തൃശൂര്‍ സ്വദേശികള്‍ തലനാരിഴയ്ക്കാണ് രക്ഷപ്പെട്ടത്. നാലുപേരില്‍ ഒരാള്‍ക്കു നേരിയ പരുക്കുണ്ടെന്നു സംഘത്തിലെ കിരണ്‍ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. കാരമുക്ക്...

ദമ്പതികള്‍ വീട്ടുപറമ്പിലെ പ്ലാവില്‍ തൂങ്ങിമരിച്ച നിലയില്‍

കൊയിലാണ്ടി: ചേമഞ്ചേരി ചൊയ്യക്കാട് അമ്പലത്തിന് സമീപം വെണ്ണിപുറത്ത് അശോക് കുമാര്‍ എന്ന ഉണ്ണി (43), ഭാര്യ അനു രാജ് (33) എന്നിവരെ വീട്ടുപറമ്പിലെ പ്ലാവില്‍ തൂങ്ങിമരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി. അശോക് കുമാര്‍ തിരുവനന്തപുരം...

ഒഡിഷ ട്രെയിന്‍ ദുരന്തത്തില്‍ മരണം 238 ആയി

ഭുവനേശ്വർ: ഒഡിഷയിലെ ബാലസോർ ജില്ലയിലുണ്ടായ ട്രെയിനപകടത്തിൽ മരണം 238 ആയി. 900-ലേറെ പേർക്ക് പരിക്കേറ്റതായാണ് റിപ്പോർട്ട്. ദുരന്തം സംബന്ധിച്ച് വിലയിരുത്തുന്നതിന് പ്രധാനമന്ത്രി ഉന്നതതല യോഗം വിളിച്ചു. റെയിൽവേ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ നമ്പറുകൾ: 033-26382217 (ഹൗറ),...