കസബ വിവാദം അവസാനിക്കുന്നില്ല…ഒടുവില്‍ ചിത്രത്തിന്റെ സംവിധായകന്‍ നിഥിന്‍ രണ്‍ജി പണിക്കര്‍ പറയുന്നു

സിനിമയിലുടനീളം സ്ത്രീത്വത്തെ ബഹുമാനിക്കുന്ന ഒരാളാണ് രാജന്‍ സക്കറിയ…

കസബ വിവാദങ്ങള്‍ ഇതുവരെ അവസാനിച്ചിട്ടില്ല . വിവാദം സഹല അതിര്‍വരമ്പുകളും മുറിച്ച് മുന്നേറുകയാണ്. സംഭവവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പാര്‍വതി കൊടുത്ത കേസില്‍ രണ്ടു പേരുടെ അറസ്റ്റ് നടക്കുകയും ചെയ്തു. ഇതിനിടയില്‍ സിനിമയിലെ വനിതാ സംഘടന മമ്മൂട്ടിയെ രൂക്ഷമായി വിമര്‍ശിക്കുന്ന ലേഖനവും പോസ്റ്റു ചെയ്തു വിവാദമായി. ഒടുവില്‍ ചിത്രത്തിന്റെ സംവിധായകന്‍ നിഥിന്‍ രണ്‍ജി പണിക്കര്‍ തന്നെ പ്രതികരണവുമായി രംഗത്തെത്തിയിരിക്കുകയാണ് , അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രതികരണം ഇങ്ങനെ. ‘സാമൂഹികപരമായും രാഷ്ട്രീയപരമായും സാമ്പത്തികപരമായും മതപരമായും ഒക്കെ നമ്മുടെ സമൂഹം ഒരുപാട് പ്രശ്!നങ്ങള്‍ നേരിടുന്ന ഒരു സമയമാണ് ഇപ്പോള്‍. എല്ലായിടത്തും അസഹിഷ്ണുത ആണ്. ഒരു തിരക്കഥാകൃത്തിനെ ഒരിക്കലും ഇതൊന്നും സ്വാധീനിക്കാന്‍ ഇട വരരുത്. എനിക്ക് ഒരു ഫെമിനിസ്റ്റ് ആകാനോ നോണ്‍ ഫെമിനിസ്റ്റ് ആകാനോ കഴിയില്ല. അത് പോലെ ഒരു നിരീശ്വരവാദിയോ മതഭ്രാന്തനോ ആകാനും കഴിയില്ല. അത് കൊണ്ട് ഇത്തരത്തിലെ പുതിയ നിയമങ്ങള്‍ മനസ്സില്‍ വച്ച് ഞാന്‍ എഴുതിയാല്‍ ആ സിനിമകള്‍ക്ക് ആത്മാവ് ഇല്ലാതെയാകും.

ഒരു കഥാപാത്രം സൃഷ്ടിക്കുമ്പോള്‍ മനസ്സില്‍ വയ്ക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ഒന്ന് ആ കഥാപാത്രത്തോട് നീതി പുലര്‍ത്തണം എന്ന് മാത്രമാണ്. ഒരു തിരക്കഥ എഴുതുമ്പോള്‍ ഇങ്ങനെ ഒരു കാര്യം ഇതിലേക്ക് കൊണ്ട് വരണം എന്ന് പറഞ്ഞ് ആരും എഴുതാറില്ല. അത് കൊണ്ട് തന്നെ എന്റെ സിനിമയില്‍ ഞാന്‍ കരുതിക്കൂട്ടി ഒന്നും ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. സിനിമയിലെ ആ പശ്ചാത്തലം മനസ്സിലാകാതെ ദുര്‍വ്യാഖ്യാനം ചെയ്യപ്പെട്ടതാണ് പലതും. സിനിമയിലുടനീളം സ്ത്രീത്വത്തെ ബഹുമാനിക്കുന്ന ഒരാളാണ് രാജന്‍ സക്കറിയ. ആ കഥാപാത്രം ഒരു മെയില്‍ ഷോവനിസ്‌റ്റോ സ്ത്രീ വിമോചനവാദിയോ ഒന്നും അല്ല. ഒരു സമൂഹത്തില്‍ തുല്യത വരുന്നത് ആ സമൂഹത്തില്‍ പുരുഷന്മാര്‍ക്കുള്ള എല്ലാ അവകാശങ്ങളും സ്ത്രീകള്‍ക്കും കൂടി ലഭിക്കുമ്പോഴും, അവര്‍ എല്ലാം അതിന്റെതായ സ്പിരിറ്റില്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുമ്പോഴും ആണ്.’

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

800 രൂപയും ചെലവും ദിവസക്കൂലി തരൂ. ഞങ്ങളോടിച്ചോളാം വണ്ടി, ഒരു പെന്‍ഷനും വേണ്ട, പറ്റുമോ? സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളില്‍ വൈറലായി പ്രൈവറ്റ് ബസ്സ് ഡ്രൈവറുടെ പോസ്റ്റ്

ഡ്യൂട്ടി സമയം പരിഷ്‌കരിച്ചതിന് പിന്നാലെ ഒരു വിഭാഗം ജീവനക്കാരുടെ പണിമുടക്ക്, കണ്‍സെഷന്‍ പാസ് വാങ്ങാന്‍ കുട്ടിക്കൊപ്പം പോയ പിതാവിനെ മര്‍ദിക്കല്‍ ,യാത്രക്കാരോട് മോശമായി പെരുമാറുന്ന കണ്ടക്ടര്‍,തുടങ്ങി കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സിയെ ചുറ്റിപ്പറ്റി നിരവധി വിവാദങ്ങളാണ്...

മെട്രോ ട്രെയിനിൽ ഗ്രാഫിറ്റി ചെയ്ത സംഭവം; 4 ഇറ്റാലിയൻ പൗരന്മാർ അറസ്റ്റിൽ, എത്തിയത് ടൂറിസ്റ്റ് വിസയിൽ

അഹമ്മദാബാദ്: കൊച്ചി മെട്രോയിൽ ഗ്രാഫിറ്റി ചെയ്ത സംഭവത്തിൽ നാല് ഇറ്റാലിയൻ പൗരന്മാർ അറസ്റ്റിൽ. ഡൽഹി, മുംബൈ, ജയ്പുർ എന്നിവിടങ്ങളിലും സമാന സംഭവങ്ങളുണ്ടായതായി റിപ്പോർട്ട്. ഇവരെ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഗുജറാത്തിൽ നിന്നാണ് ഗുജറാത്ത് ക്രൈം...

സംസ്ഥാന പൊലീസ് സേനയിലെ 873 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കു പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ടുമായി ബന്ധം എന്‍ഐഎ

തൊടുപുഴ : സംസ്ഥാന പൊലീസ് സേനയിലെ 873 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കു പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ടുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്നു ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജന്‍സി (എന്‍ഐഎ) റിപ്പോര്‍ട്ട്. സംസ്ഥാന പൊലീസ് മേധാവിക്കു കൈമാറിയ റിപ്പോര്‍ട്ടിലാണു നിരോധിക്കപ്പെട്ട സംഘടനയുമായി ബന്ധമുള്ള പൊലീസ്...