‘കാഷ്വല്‍ സെക്സിസ’ത്തിന് ഇരയായിട്ടുണ്ട്; അനുഭവം പറഞ്ഞ് ആലിയ ഭട്ട്

തൊഴിലിടത്തിൽ നേരിടുന്ന ലൈംഗികാതിക്രമങ്ങളെ കുറിച്ച് പലപ്പോഴും താരങ്ങൾ തുറന്നു പറയാറുണ്ട്. അത്തരത്തിൽ ഒരു അനുഭവം പങ്കുവയ്ക്കുകയാണ് ബോളിവുഡ് താരം ആലിയ ഭട്ട്. പുതിയ ചിത്രത്തിലെ കഥാപാത്രത്തെ കുറിച്ചു പറയുന്നതിനിടെയാണ് നേരിട്ട കാഷ്വൽ സെക്സിസത്തെ കുറിച്ച് താരം തുറന്നു പറഞ്ഞത്.

ഗാർഹിക പീഡനത്തിന് ഇരയാകുന്ന കഥാപാത്രമായാണ് പുതിയ ചിത്രത്തിൽ ആലിയ എത്തുന്നത്. കാഷ്വൽ സെക്സിസത്തെ കുറിച്ച് നേരത്തെ കേട്ടിരുന്നെങ്കിലും അത് എന്താണെന്ന് യഥാർഥത്തിൽ മനസ്സിലായത് ഇപ്പോഴാണെന്നും താരം വ്യക്തമാക്കി. ‘ പല അവസരങ്ങളിലും ഞാൻ അത് നേരിട്ടിട്ടുണ്ട്. ലൈംഗിക ചുവയുള്ള കമന്റുകളായിരുന്നു അതെന്ന് വളരെ വൈകിയാണ് എനിക്കു മനസ്സിലാകുന്നത്. ചിലപ്പോഴെല്ലാം എനിക്കു വെറുപ്പും ദേഷ്യവും തോന്നിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും പ്രതികരിക്കാൻ കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല. ചിലപ്പോൾ ഇത്തരം ദേഷ്യമെല്ലാം ഞാൻ എന്റെ സുഹൃത്തുക്കളോടായിരിക്കും തീര്‍ക്കുന്നത്. നിനക്കെന്തു പറ്റിയെന്നും എന്തിനാണ് ഇത്രയും രൂക്ഷമായി പെരുമാറുന്നതെന്നും അവർ ചോദിക്കും. പക്ഷേ, എനിക്ക് പലപ്പോഴും ഉത്തരം പറയാൻ സാധിക്കാറില്ല.

പ്രീമെൻസ്ട്രൽ സിൻഡ്രമുള്ളതുകൊണ്ട് സ്ത്രീകൾ വളരെ ദുർബലരാണെന്ന് പലരും പറയാറുണ്ടെന്നും ആലിയ പറഞ്ഞു. ‘എന്നാൽ അതുകൊണ്ടു മാത്രമല്ല, സ്ത്രീകൾ വൈകാരികമായി പ്രതികരിക്കുന്നത്. പിഎംഎസിലൂടെ കടന്നു പോകുമ്പോൾ സ്ത്രീകള്‍ അത്രയും സെൻസിറ്റീവ് ആകണമെന്നൊന്നും ഇല്ല. ഞാൻ പിഎംഎസിലൂടെ കടന്നു പോകുന്ന വ്യക്തിയാണ്. അതുകൊണ്ട് എന്താണ് പ്രശ്നം? സ്ത്രീകൾ ഈ പിഎംഎസിലൂടെയെല്ലാം കടന്നുപോയതിലൂടെയാണ് നിങ്ങൾ ഓരോരുത്തരും ജനിച്ചത്. ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ മറ്റുള്ളവർ പറയുന്നതു കേൾക്കുമ്പോൾ തന്നെ എനിക്കു ദേഷ്യം വരും.’– ആലിയ വ്യക്തമാക്കി.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

9-ാം ക്ലാസുകാരനെതിരായ പീഡനക്കേസില്‍ ട്വിസ്റ്റ്; പെണ്‍കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മകളെ പീഡിപ്പിച്ചകേസില്‍ പ്രതി, താന്‍ കഞ്ചാവ് വലിക്കാറുണ്ടെന്ന് സഹപാഠിയുടെ മൊഴി

കണ്ണൂര്‍: ഒന്‍പതാം ക്ലാസ് വിദ്യാര്‍ഥിനിയെ സഹപാഠി മയക്കുമരുന്ന് നല്‍കി പീഡിപ്പിച്ചുവെന്ന കേസില്‍ വഴിത്തിരിവ്. ആരോപണം മാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് നേരിട്ട് നല്‍കുകയും പെണ്‍കുട്ടിയെ അതിന് പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്ത കുട്ടിയുടെ പിതാവ് പോക്‌സോ കേസിലെ പ്രതി. മകളെ ലൈംഗികമായി...

ആര്യന്‍ ഖാന്‍ ന്റെ തിരക്കഥയില്‍ നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സ് വെബ് സീരീസ് വരുന്നു

ആരാധകര്‍ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുകയാണ് ആര്യന്‍ ഖാന്റെ ബോളിവുഡ് അരങ്ങേറ്റത്തിനായി. വരാനിരിക്കുന്ന നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സ് വെബ് സീരീസിലൂടെ. എഴുത്തുകാരനായി ആര്യന്‍ വരുന്നുവെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സിനായി ആക്ഷേപഹാസ്യ വിഭാഗത്തില്‍പ്പെടുന്ന വെബ് സീരീസാണ് ആര്യന്‍ ഒരുക്കുന്നത്. തിരക്കഥയെഴുതുന്ന...

വിവാഹ സംഘമെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ച് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍; 250 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ; 120 കാറുകള്‍ ;റെയ്ഡ് പ്ലാന്‍ ഇങ്ങനെ

മുംബൈ: കഴിഞ്ഞ ദിവസം 390 കോടിയുടെ കണക്കില്‍പെടാത്ത സ്വത്ത് മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രണ്ട് വ്യവസായ ഗ്രൂപ്പുകളില്‍ നിന്ന് പിടിച്ചെടുക്കന്‍ അതി വിദഗ്ധമായി തയ്യാറാക്കിയതായിരുന്നു ആദായ നികുതി വകുപ്പിന്റെ പദ്ധതി. 250 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ജല്‍നയിലെത്തിയത് വിവാഹ...