മന്‍ കി ബാത്തിലെ താരം രാജപ്പന് എന്‍ജിന്‍ ഘടിപ്പിച്ച ഫൈബര്‍ വള്ളം സ്വന്തമായി

കോട്ടയം: പ്ലാസ്റ്റിക് മാലിന്യങ്ങള്‍ നീക്കി വേമ്പനാട്ട് കായലിനെ സംരക്ഷിക്കുന്ന കുമരകം സ്വദേശി രാജപ്പന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ അഭിനന്ദനത്തിന് പിന്നാലെ വലിയൊരു മോഹം സഫലമായി. മന്‍ കി ബാത്തിലെ പരാമര്‍ശത്തിലൂടെ താരമായ രാജപ്പന് എന്‍ജിന്‍ ഘടിപ്പിച്ച ഫൈബര്‍ വള്ളത്തില്‍ ഇനി തന്റെ ദൗത്യം നിര്‍വ്വഹിക്കാം.

വിദേശ മലയാളിയായ ശ്രീകുമാറാണ് എന്‍ജിന്‍ ഘടിപ്പിച്ച ഫൈബര്‍ വള്ളം രാജപ്പന് സമ്മാനിച്ചത്. ബിജെപി സംസ്ഥാന വക്താവ് പി.ആര്‍. ശിവശങ്കരന്‍ രാജപ്പന് വള്ളം കൈമാറി.

വേമ്പനാട് കായല്‍ സംരക്ഷിക്കുന്ന ദിവ്യാംഗനായ രാജപ്പനെ കഴിഞ്ഞ ദിവസം പ്രധാനമന്ത്രി അഭിനന്ദിച്ചത് വാര്‍ത്തകളില്‍ ഇടംപിടിച്ചിരുന്നു. കായലില്‍ വലിച്ചെറിയുന്ന കുപ്പി പെറുക്കി ജീവിക്കുന്ന രാജപ്പന്‍ ജലാശയ സംരക്ഷണത്തിലൂടെ ഏവര്‍ക്കും പ്രചോദനവും മാതൃകയുമാണെന്നാണ് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞത്. ജന്മനാ രണ്ട് കാലുകള്‍ക്കും സ്വാധീനമില്ലാത്ത അദ്ദേഹം മഹത്തായ കര്‍മ്മമാണ് നിര്‍വ്വഹിക്കുന്നതെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി പറയുകയുണ്ടായി. മന്‍ കീ ബാത്തിലൂടെ പ്രധാനമന്ത്രി പ്രശംസകൊണ്ട് മൂടിയതിനു പിന്നാലെ നിരവധിപേര്‍ രാജപ്പന് സഹായഹസ്തം നീട്ടുന്നുണ്ട്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

അ​യോ​ധ്യ​ പോലെ ശ​ബ​രി​മ​ല​യി​ലും നീ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​മെ​ന്ന് സ്മൃ​തി ഇ​റാ​നി

അ​യോ​ധ്യ​യി​ലെ രാ​മ​ക്ഷേ​ത്ര​ത്തി​ൽ വാ​ക്കു​പാ​ലി​ച്ച​ത് പോ​ലെ ശ​ബ​രി​മ​ല​യി​ലും ബി​ജെ​പി നീ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​മെ​ന്ന് കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി സ്മൃ​തി ഇ​റാ​നി. കെ. ​സു​രേ​ന്ദ്ര​ൻ ന​യി​ക്കു​ന്ന വി​ജ​യ​യാ​ത്ര​യ്ക്ക് കോ​ട്ട​യ​ത്ത് ന​ൽ​കി​യ സ്വീ​ക​ര​ണ​ത്തി​ൽ സം​സാ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി. ശ​ബ​രി​മ​ല​യി​ലെ ആ​ചാ​ര​ങ്ങ​ൾ സം​ര​ക്ഷി​ക്ക​പ്പെ​ടും. ഇ​തി​നാ​യി ഏ​ത​റ്റം​വ​രെ​യും പോ​കാ​ൻ...

ഇന്ന് 2938 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്; 24 മണിക്കൂറിനിടെ 68,094 സാമ്പിളുകള്‍ പരിശോധിച്ചു

തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തില്‍ ഇന്ന് 2938 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തൃശൂര്‍ 354, മലപ്പുറം 344, കോഴിക്കോട് 334, എറണാകുളം 306, കൊല്ലം 271, പത്തനംതിട്ട 238, കണ്ണൂര്‍ 225, കോട്ടയം 217, തിരുവനന്തപുരം...

എസ്‌എസ്‌എല്‍സി, പ്ലസ് ടു പരീക്ഷകള്‍ മാറ്റിയേക്കും

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്തെ എസ്‌എസ്‌എല്‍സി, പ്ലസ് ടു പരീക്ഷകള്‍ മാറ്റിയേക്കുമെന്ന് സൂചന. സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് വ്യാപനം (Covid-19) തുടരുന്ന സാഹചര്യത്തിലും നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തീയതി പ്രഖ്യാപിച്ചതിനാലുമാണ് പരീക്ഷകള്‍ മാറ്റിവയ്ക്കാന്‍ ആലോചിക്കുന്നത് എന്നാണ് സൂചന. ...