ബിഎസ്എന്‍എല്‍ സൗജന്യവിളി നിര്‍ത്തുന്നു

കൊച്ചി: ഉപയോക്താക്കളെ പിടിച്ചുനിര്‍ത്താന്‍ ബിഎസ്എന്‍എല്‍ സ്വീകരിച്ച ഞായറാഴ്ചകളിലെ സമ്പൂര്‍ണ സൗജന്യവിളി നിര്‍ത്തുന്നു. രാത്രി സൗജന്യവിളിയുടെ ദൈര്‍ഘ്യം കുറച്ചതിനു പിന്നാലെ അടുത്ത മാസം ഒന്നുമുതല്‍ സൗജന്യവിളികള്‍ ഞായറാഴ്ചയിലും രാത്രി മാത്രമേ ഉണ്ടാവൂ എന്നാണ് ബി.എസ്.എന്‍.എല്‍. പുതിയ തീരുമാനം.
2016 ഓഗസ്റ്റ് പത്തിനാണ് ഞായറാഴ്ചകളില്‍ സമ്പൂര്‍ണ സൗജന്യവും മറ്റുദിവസങ്ങളില്‍ രാത്രികാല സൗജന്യവും ബി.എസ്.എന്‍.എല്‍. പ്രഖ്യാപിച്ചത്. രാത്രി ഒന്‍പതുമുതല്‍ രാവിലെ ഏഴുവരെ ബിഎസ്.എന്‍.എല്‍. ലാന്‍ഡ്, മൊബൈല്‍ നെറ്റ് വര്‍ക്കിലേക്ക് സൗജന്യമായി വിളിക്കാമായിരുന്നു. ബി.എസ്.എന്‍.എല്‍. ലാന്‍ഡ് ലൈനുകള്‍ വ്യാപകമായി ഉപേക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സമയത്തായിരുന്നു ഈ തീരുമാനം. ഇതോടെ ലാന്‍ഡ് ലൈന്‍ ഉപേക്ഷിക്കുന്നത് ഉപഭോക്താക്കള്‍ നിര്‍ത്തി.
അതിനിടെയാണ് കഴിഞ്ഞദിവസം, രാത്രിയിലെ സൗജന്യ വിളികളുടെ സമയം കുറച്ചത്. ഒന്‍പത് എന്നത് പത്തരയായും ഏഴുമണി എന്നത് ആറുമണിയായും കുറച്ചു. ഇപ്പോള്‍ ഞായറാഴ്ചത്തെ പകല്‍ സൗജന്യവും എടുത്തുകളഞ്ഞു.
സൗജന്യവിളിയുടെ ദൈര്‍ഘ്യം കുറച്ചതില്‍ ബി.എസ്.എന്‍.എല്‍. യൂനിയനുകളില്‍ വലിയ എതിര്‍പ്പുണ്ട്. ഓഫറുകള്‍ കുറയുമ്പോള്‍ ജനം സ്ഥാപനത്തെ കൈവിടുമെന്ന ആശങ്കയാണവര്‍ക്ക്. റിലയന്‍സ് ജിയോ പോലുള്ള കമ്പനികള്‍ വലിയ ഓഫറുകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച് വരിക്കാരെ പിടിക്കുമ്പോള്‍ ബി.എസ്.എല്‍.എല്‍. പ്രതിസന്ധിയിലാകുമെന്നാണ് അവര്‍ പറയുന്നത്. സൗജന്യങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കുന്നതിനെതിരേ പരാതി നല്‍കാനുള്ള നീക്കത്തിലാണ് യൂനിയനുകള്‍. സൗജന്യവിളി ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതോടെ ലാന്‍ഡ്‌ഫോണുകളോട് ജനങ്ങള്‍ വീണ്ടും അടുപ്പം കാണിച്ചിരുന്നു. ഇത് നിര്‍ത്തലാക്കിയതില്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കും അമര്‍ഷമുണ്ട്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

സിബിഎസ്ഇ പത്ത്, പന്ത്രണ്ട് പരീക്ഷ ഫലപ്രഖ്യാപനം ജൂലൈയിൽ

സിബിഎസ്ഇ പത്ത്, പന്ത്രണ്ട് പരീക്ഷളിലെ ഫലപ്രഖ്യാപനം ജൂലൈയിൽ. പത്താം ക്ലാസ് പരീക്ഷാഫലം ജൂലൈ നാലിനും പന്ത്രണ്ടാം ക്ലാസ് പരീക്ഷാഫലം ജൂലൈ പത്തിനും ഉണ്ടായേക്കുമെന്ന് കേന്ദ്ര വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയ വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. കൊവിഡുമായി ബന്ധപ്പെട്ട...

ഇഡിയുടെ സുരക്ഷ നോക്കുന്നത് സംസ്ഥാന പോലീസാണ്… പിന്നെയെങ്ങനെ സ്വപ്നയുടെ സുരക്ഷ ഏറ്റെടുക്കും..?

സ്വപ്‌ന സുരേഷിന് സുരക്ഷ നൽകാനാവില്ലെന്ന് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ്. സാമ്പത്തിക കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഏജൻസിയാണ് ഇ ഡി. സുരക്ഷ നൽകാനുള്ള സംവിധാനം ഇ.ഡിക്ക് ഇല്ലെന്നും കോടതിയിൽ വ്യക്തമാക്കി. കേന്ദ്ര സർക്കാർ കേസിൽ കക്ഷിയല്ല. കേന്ദ്ര...

കെ. സുധാകരനെ പരിഹസിച്ച് മന്ത്രി മുഹമ്മദ് റിയാസ്

രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ സംയുക്ത സ്ഥാനാർത്ഥി യശ്വന്ത് സിൻഹയുടെ കേരള സന്ദർശനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കെപിസിസി പ്രസിഡന്റ് കെ. സുധാകരനെ പരിഹസിച്ച് മന്ത്രി മുഹമ്മദ് റിയാസിന്റെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്. മോദി ഭരണത്തെ തെല്ലും ഭയമില്ലാത്ത...