സുന്ദർ പിച്ചൈ, ടിം കുക്ക്, ഇലോൺ മസ്ക് തുടങ്ങിയവരെ പിന്നിലാക്കി മുകേഷ് അംബാനിയുടെ കുതിപ്പ്; ബ്രാൻഡ് ഗാർഡിയൻഷിപ്പ് ഇൻഡക്‌സ് 2024- ആഗോളതലത്തിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനം, ഇന്ത്യയിൽ ഒന്നാമൻ

മുംബൈ: ബ്രാൻഡ് ഫിനാൻസിന്റെ ബ്രാൻഡ് ഗാർഡിയൻഷിപ്പ് ഇൻഡക്‌സ് 2024-ൽ കോടീശ്വരൻ മുകേഷ് അംബാനി ഇന്ത്യക്കാരിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തും ആഗോളതലത്തിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനത്തും എത്തി. റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡിൻ്റെ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ മുകേഷ് അംബാനി, മൈക്രോസോഫ്റ്റിൻ്റെ സത്യ നാദെല്ലയെയും ഗൂഗിളിൻ്റെ സുന്ദർ പിച്ചൈയെയും പിന്തള്ളിയാണ് ആഗോളതലത്തിൽ ടെൻസെൻ്റിൻ്റെ ഹുവാറ്റെങ് മായ്ക്ക് പിന്നിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തിയത്.

പ്രസിദ്ധീകരണമനുസരിച്ച്, ബ്രാൻഡ് ഗാർഡിയൻഷിപ്പ് സൂചിക, ജീവനക്കാർ, നിക്ഷേപകർ, സമൂഹം എന്നിങ്ങനെ എല്ലാ പങ്കാളികളുടെയും ആവശ്യങ്ങൾ സന്തുലിതമാക്കി സുസ്ഥിരമായ രീതിയിൽ ബിസിനസ്സ് മൂല്യം കെട്ടിപ്പടുക്കുന്ന സിഇഒമാർക്കുള്ള ആഗോള അംഗീകാരമാണ്.
ടാറ്റ സൺസ് ചെയർമാൻ എൻ ചന്ദ്രശേഖരൻ 2023 ലെ റാങ്കിംഗിൽ 8-ാം സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് 5-ാം സ്ഥാനത്തെത്തി. മഹീന്ദ്ര ആൻഡ് മഹീന്ദ്രയുടെ അനീഷ് ഷാ 6-ാം സ്ഥാനത്തും ഇൻഫോസിസിൻ്റെ സലിൽ പരേഖ് 16-ാം സ്ഥാനത്തുമാണ്.

2023 ലെ റാങ്കിംഗിലും അംബാനി ആഗോളതലത്തിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനത്താണ്. അംബാനി ഈ വർഷം ബ്രാൻഡ് ഗാർഡിയൻഷിപ്പ് ഇൻഡക്‌സിൽ വൈവിധ്യമുള്ള ബിസിനസ് സിഇഒമാരിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി.
മൈക്രോസോഫ്റ്റിൻ്റെ സത്യ നാദെല്ല, ഗൂഗിളിൻ്റെ സുന്ദർ പിച്ചൈ, ആപ്പിളിൻ്റെ ടിം കുക്ക്, ടെസ്‌ലയുടെ എലോൺ മസ്‌ക് തുടങ്ങിയ പ്രമുഖരെക്കാൾ മുന്നിലാണ് മുകേഷ് അംബാനി.
ബ്രാൻഡ് ഫിനാൻസിൻ്റെ സർവേ അംബാനിക്ക് ബിജിഐ സ്കോർ 80.3 നൽകി, ചൈന ആസ്ഥാനമായ ടെൻസെൻ്റിൻ്റെ ഹുവാറ്റെങ് മായ്ക്ക് ലഭിച്ചത് 81.6 ആണ്.

ഒരു കമ്പനിയുടെ ബ്രാൻഡ് സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും അതിൻ്റെ ദീർഘകാല മൂല്യം പരിപോഷിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒരു സിഇഒയുടെ കഴിവ് ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായി പ്രകടമാക്കുന്ന ഗുണങ്ങൾ കൃത്യമായി സൂചിപ്പിക്കാൻരൂപകൽപ്പന ചെയ്തതാണ് ബ്രാൻഡ് ഫിനാൻസിന്റെ സ്കോർകാർഡ്.
സിഇഒയുടെ പ്രശസ്തി നിർണ്ണയിക്കുന്നതിൽ ഇഎസ്‌ജി (പരിസ്ഥിതി, സാമൂഹിക, ഭരണ ഘടകങ്ങൾ) ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ചാലകശക്തിയായി മാറിയിരിക്കുന്നു എന്നാണ് ഈ വർഷത്തെ വിശകലനം വെളിപ്പെടുത്തുന്നത്. ‘സുസ്ഥിര ചാമ്പ്യൻ’ ആയി കണക്കാക്കുന്നത് സ്‌കോർ കാർഡിൽ 14 ശതമാനം മൂല്യത്തിന് കാരണമാകുന്നു.

വിശ്വസനീയത (12.5 ശതമാനം), ശക്തമായ വൈദഗ്ധ്യവും കാഴ്ചപ്പാടും, ആഗോള അംഗീകാരം എന്നിങ്ങനെയുള്ള ഘടകങ്ങളേക്കാൾ മുന്നിലാണിത്. ബ്രാൻഡ് ഫിനാൻസ് അനുസരിച്ച്, ഒരു ബ്രാൻഡ് ഗാർഡിയൻ്റെ പങ്ക് ബ്രാൻഡും ബിസിനസ്സ് മൂല്യവും കെട്ടിപ്പടുക്കുക എന്നതാണ്. സുസ്ഥിരമായ ഭാവി കെട്ടിപ്പടുക്കുന്ന സിഇഒമാർക്കുള്ള ആഗോള അംഗീകാരമാണിത്. വാണിജ്യ വിജയം, ദീർഘകാല ബ്രാൻഡ് നിർമ്മാണം, വ്യക്തിഗത പ്രശസ്തി എന്നിവ സന്തുലിതമാക്കുന്ന സിഇഒമാരെ ബ്രാൻഡ് ഗാർഡിയൻഷിപ്പ് ഇൻഡക്സ് അംഗീകരിക്കുന്നു.

ബ്രാൻഡ് ഗാർഡിയൻഷിപ്പ് സൂചികയിൽ നിലവിലുള്ള ധാരണകളെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്ന ‘പെർസെപ്ഷൻ’ ഘടകങ്ങൾ, ഈ ധാരണകളുടെ ഫലങ്ങൾ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്ന ‘പ്രകടന’ ഘടകങ്ങൾ, ഭാവി ധാരണകളെയും പ്രകടനത്തെയും പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ‘പ്രമോഷൻ’ ഘടകങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ബ്രാൻഡ് ഫിനാൻസ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ റിപ്പോർട്ടായ ‘ഗ്ലോബൽ 500 – 2024’ൽ ജിയോ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള ഏറ്റവും ശക്തമായ ബ്രാൻഡായി അംഗീകരിക്കപ്പെട്ടു. പതിറ്റാണ്ടുകൾ പഴക്കമുള്ള ഇന്ത്യൻ ബ്രാൻഡുകളായ എൽഐസി, എസ്ബിഐ എന്നിവയെക്കാൾ മുന്നിലാണ് ജിയോ. ബ്രാൻഡ് ഫിനാൻസിൻ്റെ 2023 റാങ്കിംഗിലും ജിയോ ഇന്ത്യയുടെ ശക്തമായ ബ്രാൻഡുകളിൽ ഒന്നാമതെത്തിയിരുന്നു.

Similar Articles

Comments

Advertismentspot_img

Most Popular