റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലോകത്തിലെ മികച്ച 10 ബിസിനസ് സ്ഥാപനങ്ങളിലൊന്നായി വളരും: മുകേഷ് അംബാനി

റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച 10 ബിസിനസ്സ് കമ്പനികളിൽ ഒന്നായി മാറുമെന്ന് മുകേഷ് അംബാനി.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ എണ്ണ ശുദ്ധീകരണ സമുച്ചയം മുതൽ രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ മൊബൈൽ നെറ്റ്‌വർക്ക് ബിസിനസുകൾ വരെയുള്ള തന്റെ ഗ്രൂപ്പായ
റിലയൻസ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ സ്ഥാപകൻ ധീരുഭായ് അംബാനിയുടെ ജന്മദിനമായ ഡിസംബർ 28 ന് റിലയൻസ് ഫാമിലി ഡേയിൽ ജീവനക്കാരെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.
ഡിജിറ്റൽ ഡാറ്റ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലും എ ഐ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലും ആഗോള നേതാക്കൾക്കിടയിൽ ഒരു സ്ഥാനം ഉറപ്പിക്കുകയാണ് റിലയൻസ് ഇപ്പോൾ ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
“ഇന്ന് ബിസിനസ്സിനായുള്ള ആഭ്യന്തരവും ആഗോളവുമായ അന്തരീക്ഷം വളരെ വേഗത്തിൽ മാറുകയാണ്. നിരന്തരമായ നവീകരണത്തിലൂടെയും പുനർനിർമ്മാണത്തിലൂടെയും വിപണിയെ ഉടച്ചു വാർക്കുന്നതിന് റിലയൻസ് പേരുകേട്ടതാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
മുംബൈയിലെ ഒരു ചെറിയ ടെക്സ്റ്റൈൽ നിർമ്മാണ യൂണിറ്റിൽ തുടങ്ങി പെട്രോകെമിക്കൽസിലേക്കും, പിന്നീട് രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ എണ്ണ ശുദ്ധീകരണശാല സ്ഥാപിക്കുകയും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഒറ്റ-ലൊക്കേഷൻ എണ്ണ ശുദ്ധീകരണ സമുച്ചയമായി വികസിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.
2005-ൽ, റിലയൻസ് റീട്ടെയിൽ മേഖലയിൽ പ്രവേശിച്ചു, ഇപ്പോൾ രാജ്യത്തെ പലചരക്ക് കടകൾ, ഹൈപ്പർമാർക്കറ്റുകൾ, ഓൺലൈൻ റീട്ടെയിൽ എന്നിവയുടെ ഏറ്റവും വലിയ ഓപ്പറേറ്ററാണ്. 2016-ൽ, ടെലികോം സേവനമായ ജിയോ ആരംഭിച്ചു, അത് അതിവേഗം ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഓപ്പറേറ്ററായും ലോകത്തിലെ മൂന്നാമത്തെ വലിയ ഓപ്പറേറ്ററായും മാറി.
ഇന്ന്, റിലയൻസ് പുതിയ ഊർജ്ജ ബിസിനസുകൾക്കായി ജിഗാ സ്കെയിൽ ഫാക്ടറികൾ നിർമ്മിക്കുന്നു, കൂടാതെ സാമ്പത്തിക സേവനങ്ങളിലേക്കും കടന്നിരിക്കുന്നു.
ലോകത്തെ മൂന്നാമത്തെ വലിയ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയായി (അഞ്ചാമത്തെ വലിയ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിൽ നിന്ന്) ഇന്ത്യ മുന്നേറുമ്പോൾ, അഭൂതപൂർവമായ അവസരമാണ് റിലയൻസിനെ കാത്തിരിക്കുന്നതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.”റിലയൻസ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച 10 ബിസിനസ്സ് കമ്പനികളിൽ ഒന്നായി വളരും. റിലയൻസിന് അതിന് കഴിയും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വരുമാനം, ലാഭം, വിപണി മൂല്യം എന്നിവയാൽ ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ കോർപ്പറേഷനാണ് റിലയൻസ്.
ഇതിനായി, സഹകരണത്തിലൂടെയും സിസ്റ്റം മെച്ചപ്പെടുത്തലിലൂടെയും ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് എല്ലായ്‌പ്പോഴും അങ്ങേയറ്റത്തെ മൂല്യം നൽകുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രികരിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം ജീവനക്കാരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. “വരും വർഷങ്ങളിൽ, ഇതുവരെ ആരും സൃഷ്ടിക്കാത്ത ഉൽപ്പന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് നമ്മൾ കൂടുതൽ കഠിനമായി പരിശ്രമിക്കണം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അതേ സമയം, കമ്പനിയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ എല്ലായ്പ്പോഴും സമൂഹത്തിന്റെ വിശ്വാസം നേടിയെടുക്കണം. കൂടാതെ, അത് തുടർച്ചയായി കഴിവുകളും സമ്പുഷ്ടമാക്കണം.

ഡിജിറ്റൽ ഡാറ്റ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലും എ ഐ സ്വീകാര്യതയിലും, കഴിവ് സമ്പന്നമാക്കുന്നതിലും ആഗോള നേതാക്കൾക്കിടയിൽ സ്ഥാനം ഉറപ്പിക്കുക, സ്ഥാപന സംസ്‌കാരത്തിൽ ആഗോള നേതാക്കൾക്കിടയിൽ സുരക്ഷിതമായ സ്ഥാനം എന്നിവയാണ് പുതുവർഷത്തിനുള്ള തന്റെ മൂന്ന് പ്രധാന സന്ദേശങ്ങളായി അംബാനി പറഞ്ഞത്.

“റിലയൻസ് ഒരു അതുല്യമായ നവയുഗ സാങ്കേതിക കമ്പനിയാകാൻ സ്വയം പുനർനിർമ്മിക്കുമ്പോൾ തീരുമാനമെടുക്കുന്നതിലും വിഭവ വിനിയോഗത്തിലും മികച്ചതാകുന്നതിന് ഞങ്ങൾ ഡാറ്റയും എ ഐ യും ധൈര്യത്തോടെ സ്വീകരിക്കേണ്ടതുണ്ട്.ഡിജിറ്റൽ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളുടെ കാലഘട്ടത്തിൽ കഴിവുകൾക്കും പണത്തിനും ഒപ്പം ഡാറ്റ ഉൽപ്പാദനത്തിന്റെ ഒരു പുതിയ ഘടകമായി മാറിയിരിക്കുന്നു.
ഉൽപ്പാദനക്ഷമതയിലും കാര്യക്ഷമതയിലും ഒരു കുതിച്ചുചാട്ടം കൈവരിക്കുന്നതിന് എ ഐ പ്രാപ്തമാക്കുന്നതിനാൽ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ നമ്മൾ മുൻപന്തിയിലായിരിക്കണം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

റിലയൻസിന്റെ എല്ലാ വളർച്ചാ എഞ്ചിനുകളും — ഡിജിറ്റൽ സേവനങ്ങൾ, ഗ്രീൻ, ബയോ എനർജി, റീട്ടെയിൽ, ഉപഭോക്തൃ ബ്രാൻഡുകൾ, ഓയിൽ-ടു-കെമിക്കൽസ് (O2C), മെറ്റീരിയൽ ബിസിനസ്സ്, ഹെൽത്ത് ആന്റ് ലൈഫ് സയൻസ് — അടുത്ത വർഷത്തോടെ ഈ മാറ്റം പൂർത്തിയാക്കേണ്ടതുണ്ട്.
“,വിദ്യാഭ്യാസം, ആരോഗ്യം, കൃഷി, തൊഴിലവസരങ്ങൾ എന്നിവയിൽ ഇന്ത്യയുടെ അടിയന്തര ദേശീയ മുൻഗണനകളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നതിനായി എ ഐ വികസിപ്പിക്കുന്നതിൽ ഒരു വഴികാട്ടിയാകാനുള്ള നമ്മുടെ ശ്രമങ്ങൾ ത്വരിതപ്പെടുത്തണം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

റിലയൻസിനെ ഒരു എ ഐI-ഇമേഴ്‌സീവ് ടെക് കമ്പനിയാക്കുന്നതിന്, ഓർഗനൈസേഷനിലെ എല്ലാ തലങ്ങളിലും ആവശ്യമായ കഴിവുകളും നൈപുണ്യ സെറ്റുകളും കഴിവുകളും കൂടുതൽ വികസിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. “ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ചവരിൽ ഒരാളാകാൻ നമ്മുടെ കഴിവുകൾ വികസിപ്പിക്കുകയും ആഴത്തിലാക്കുകയും വേണം. കഴിവുകളിലെ നിക്ഷേപം യന്ത്രങ്ങളിലെ നിക്ഷേപത്തേക്കാൾ ഉയർന്ന വരുമാനം നൽകുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“സ്ഥാപകന്റെ ലക്ഷ്യവും അഭിനിവേശവും നിങ്ങൾ സ്വന്തമാക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ഓരോരുത്തരും റിലയൻസിന്റെ ഉടമകളാകും,” അദ്ദേഹം ജീവനക്കാരോട് പറഞ്ഞു. “ചെറുപ്പക്കാരായ നേതാക്കൾ തെറ്റുകൾ ചെയ്യും, അത് ഉറപ്പാണ്.എന്നാൽ അവരോടുള്ള എന്റെ ഉപദേശം ലളിതമാണ്: മുൻകാല തെറ്റുകൾ പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടം നടത്തുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ ഊർജ്ജം പാഴാക്കരുത്. പകരം, അതേ തെറ്റുകൾ ആവർത്തിക്കാതിരിക്കാൻ പഠിക്കുക.”എല്ലാ ടീമുകളുടെയും ശരാശരി പ്രായം 30-കളിൽ തുടരുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കിക്കൊണ്ട് റിലയൻസിനെ എക്കാലവും ചെറുപ്പമായി നിലനിർത്തണമെന്ന് അംബാനി പറഞ്ഞു.
“ഞാൻ ആവർത്തിക്കട്ടെ: റിലയൻസിന്റെ ഭാവി ആകാശ്, ഇഷ, അനന്ത്, അവരുടെ തലമുറ എന്നിവരുടേതാണ്,” തന്റെ മക്കളെ പരാമർശിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Similar Articles

Comments

Advertismentspot_img

Most Popular


Fatal error: Uncaught wfWAFStorageFileException: Unable to verify temporary file contents for atomic writing. in /home/pathramonline/public_html/wp-content/plugins/wordfence/vendor/wordfence/wf-waf/src/lib/storage/file.php:51 Stack trace: #0 /home/pathramonline/public_html/wp-content/plugins/wordfence/vendor/wordfence/wf-waf/src/lib/storage/file.php(658): wfWAFStorageFile::atomicFilePutContents('/home/pathramon...', '<?php exit('Acc...') #1 [internal function]: wfWAFStorageFile->saveConfig('livewaf') #2 {main} thrown in /home/pathramonline/public_html/wp-content/plugins/wordfence/vendor/wordfence/wf-waf/src/lib/storage/file.php on line 51