പാല്‍ വില 8 രൂപ കൂട്ടാന്‍ മില്‍മയുടെ ശുപാര്‍ശ

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്‌ഥാനത്ത്‌ ഈ മാസം 21നകം പാല്‍ വില കൂട്ടണമെന്നു മില്‍മ. പാല്‍ വില ലിറ്ററിന്‌ ഏഴു മുതല്‍ 8 രൂപ 57 പൈസ വരെ കൂട്ടണമെന്നാണ്‌ വിദഗ്‌ധ സമിതി ശിപാര്‍ശ. മില്‍മയുടെ ശിപാര്‍ശ ഇന്നു സര്‍ക്കാരിനു സമര്‍പ്പിക്കും. പാല്‍വില വര്‍ധന പഠിക്കുന്നതിനു നിയോഗിച്ച വിദഗ്‌ധസമിതി നല്‍കിയ ഇടക്കാല റിപ്പോര്‍ട്ട്‌ പരിഗണിച്ചാണു തീരുമാനമെന്ന്‌ അടിയന്തര ബോര്‍ഡ്‌ യോഗത്തിനുശേഷം ചെയര്‍മാന്‍ കെ.എസ്‌. മണി അറിയിച്ചു. പാല്‍ ലിറ്ററിന്‌ എട്ടു രൂപ കൂട്ടാനാണ്‌ സാധ്യത.
പാല്‍വില വര്‍ധന സംബന്ധിച്ച്‌ പഠിക്കുന്നതിനായി നിയോഗിച്ച വിദഗ്‌ധ സമിതിയുടെ ഇടക്കാല റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ വില വര്‍ധന അനിവാര്യമെന്നു ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു. സര്‍ക്കാരിനെ ഇക്കാര്യം ഇന്ന്‌ അറിയിച്ച ശേഷം പുതിയ വില പ്രഖ്യാപിക്കും. പാല്‍വില ലിറ്ററിന്‌ ഏഴുമുതല്‍ എട്ടുരൂപവരെ വര്‍ധിപ്പിക്കണമെന്ന കര്‍ഷകരുടെ ആവശ്യമെന്ന രീതിയിലാണ്‌ സമിതി മില്‍മയ്‌ക്ക്‌ റിപ്പോര്‍ട്ട്‌ നല്‍കിയത്‌. ഇങ്ങനെ കൂട്ടിയാല്‍ മാത്രമേ കമ്മീഷനും മറ്റും കഴിഞ്ഞ്‌ ആറുരൂപയെങ്കിലും ലഭിക്കൂവെന്ന്‌ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞതവണ പാല്‍വില നാലുരൂപ കൂട്ടിയപ്പോഴും പ്രയോജനമുണ്ടായില്ലെന്ന്‌ കര്‍ഷകര്‍ സമിതിയെ അറിയിച്ചു.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

“പ്രണയ വിലാസം തീയേറ്ററുകളിലേക്ക്

സൂപ്പർ ഹിറ്റായ " സൂപ്പർ ശരണ്യ " എന്ന ചിത്രത്തിനു ശേഷം അർജ്ജുൻ അശോകൻ,അനശ്വര രാജൻ, മമിത ബൈജു എന്നിവർ പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളാകുന്ന " പ്രണയ വിലാസം ഫെബ്രുവരി 17ന്...

ബൃന്ദാ മാസ്റ്റർ സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന പാൻ ഇന്ത്യൻ ആക്ഷൻ ചിത്രം തഗ്സിന്റെ ട്രെയിലർ റിലീസായി

പ്രേക്ഷകരിൽ ആകാംക്ഷയും ഉദ്വേഗവും ഉണർത്തി പ്രശസ്ത കൊറിയോഗ്രാഫർ ബ്രിന്ദാ മാസ്റ്റർ സംവിധാനം ചെയ്ത തഗ്‌സിന്റെ ട്രൈലെർ റിലീസായി. ആക്ഷൻ രംഗങ്ങൾ കൊണ്ട് സമ്പൂർണമായ ട്രെയ്ലർ ദുൽഖർ സൽമാൻ, വിജയ് സേതുപതി, കീർത്തി സുരേഷ്...

ധോണി എന്റർടെയ്ൻമെന്റിന്റെ ആദ്യ ചിത്രമായ ‘എൽ.ജി.എം’ ചിത്രീകരണം ആരംഭിച്ചു !

സാക്ഷിയും മഹേന്ദ്ര സിംഗ് ധോണിയുടെ പ്രൊഡക്ഷൻ ഹൗസായ ധോണി എന്റർടെയ്ൻമെന്റും ചേർന്ന് നിർമ്മിക്കുന്ന 'എൽ.ജി.എം' ന്റെ ചിത്രീകരണം ഇന്ന് മുതൽ ആരംഭിച്ചു, ഇന്ന് ചെന്നൈയിൽ വെച്ച് പൂജാ ചടങ്ങുകളോടെ ആയിരുന്നു ചിത്രീകരണത്തിന്...