അപേക്ഷാ ഫോമുകളിൽ ഭാര്യ വേണ്ട; ജീവിത പങ്കാളി മതി

കൊച്ചി: അപേക്ഷാ ഫോമുകളിൽ ഭാര്യ എന്ന ലേബൽ വേണ്ടെന്ന് ഭരണപരിഷ്‌കാര കമ്മിഷൻ. സ്ത്രീയാണ് അപേക്ഷകയെങ്കിൽ ഭാര്യ എന്ന ലേബൽ നൽകണ്ട. ജീവിതപങ്കാളി എന്ന വിശേഷണം മതിയെന്നാണ് ഭരണപരിഷ്‌കാര കമ്മിഷൻ വിവിധ വകുപ്പു മേധാവികൾക്ക് നൽകിയിരിക്കുന്ന നിർദേശം. സർക്കാർ കാര്യങ്ങളിലും ലിംഗസമത്വം കൊണ്ടുവരാനാണിത്.

സർക്കാർ വകുപ്പുകളിലും പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളിലും ഉപയോഗിക്കുന്ന അപേക്ഷാ ഫോമുകളിലാണ് ഇനിമുതൽ ഈ മാറ്റം വരുത്തുന്നത്. ‘wife of—(—ന്റെ / യുടെ ഭാര്യ)’ എന്നതിനു പകരം ‘spouse of—-( —ന്റെ / യുടെ ജീവിത പങ്കാളി)’ എന്നാണ് രേഖപ്പെടുത്തേണ്ടത്. രക്ഷാകർത്താവിന്റെ സ്ഥാനം അച്ഛന് മാത്രം നൽകുന്നതിനും ഇനി മുതൽ മാറ്റംവരും.

അമ്മയും രക്ഷാകർത്താവാണെന്നും അച്ഛന്റെയും അമ്മയുടെയും പേരുകൾ വെക്കാൻ അവസരം നൽകണമെന്നും നിർദേശമുണ്ട്. ഇതിനായി അപേക്ഷാ ഫോമിൽ ഓപ്ഷൻ നൽകണം. ‘അവൻ /അവന്റെ’ എന്നു മാത്രം ഉപയോഗിക്കുന്നതിനു പകരം ‘അവൻ / അവൾ’, ‘അവന്റെ / അവളുടെ’ എന്ന രീതിയിൽ ആയിരിക്കും ഫോമുകൾ തയ്യാറാക്കുക.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

“പ്രണയ വിലാസം തീയേറ്ററുകളിലേക്ക്

സൂപ്പർ ഹിറ്റായ " സൂപ്പർ ശരണ്യ " എന്ന ചിത്രത്തിനു ശേഷം അർജ്ജുൻ അശോകൻ,അനശ്വര രാജൻ, മമിത ബൈജു എന്നിവർ പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളാകുന്ന " പ്രണയ വിലാസം ഫെബ്രുവരി 17ന്...

ബൃന്ദാ മാസ്റ്റർ സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന പാൻ ഇന്ത്യൻ ആക്ഷൻ ചിത്രം തഗ്സിന്റെ ട്രെയിലർ റിലീസായി

പ്രേക്ഷകരിൽ ആകാംക്ഷയും ഉദ്വേഗവും ഉണർത്തി പ്രശസ്ത കൊറിയോഗ്രാഫർ ബ്രിന്ദാ മാസ്റ്റർ സംവിധാനം ചെയ്ത തഗ്‌സിന്റെ ട്രൈലെർ റിലീസായി. ആക്ഷൻ രംഗങ്ങൾ കൊണ്ട് സമ്പൂർണമായ ട്രെയ്ലർ ദുൽഖർ സൽമാൻ, വിജയ് സേതുപതി, കീർത്തി സുരേഷ്...

ധോണി എന്റർടെയ്ൻമെന്റിന്റെ ആദ്യ ചിത്രമായ ‘എൽ.ജി.എം’ ചിത്രീകരണം ആരംഭിച്ചു !

സാക്ഷിയും മഹേന്ദ്ര സിംഗ് ധോണിയുടെ പ്രൊഡക്ഷൻ ഹൗസായ ധോണി എന്റർടെയ്ൻമെന്റും ചേർന്ന് നിർമ്മിക്കുന്ന 'എൽ.ജി.എം' ന്റെ ചിത്രീകരണം ഇന്ന് മുതൽ ആരംഭിച്ചു, ഇന്ന് ചെന്നൈയിൽ വെച്ച് പൂജാ ചടങ്ങുകളോടെ ആയിരുന്നു ചിത്രീകരണത്തിന്...