ക്യാന്‍സറിനെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ വികസിപ്പിച്ച മരുന്ന് കൊവിഡിന് ഫലപ്രദമെന്ന് പഠനങ്ങള്‍

ക്യാന്‍സറിനെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ ആദ്യമായി വികസിപ്പിച്ച പരീക്ഷണാത്മക മരുന്ന് കൊവിഡ് ബാധിച്ച് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ച ആളുകളുടെ മരണസാധ്യത പകുതിയായി കുറച്ചതായി പഠനം. ‘സാബിസാബുലിന്‍’ (sabizabulin) എന്ന മരുന്ന് ഗുരുതരാവസ്ഥയിലുള്ള കൊവിഡ് രോഗികള്‍ക്ക് ഫലപ്രദമാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു.

മരുന്ന് വികസിപ്പിച്ച മിയാമിയിലെ വെറു എന്ന കമ്പനി അതിന്റെ ഉപയോഗത്തിന് അടിയന്തര അംഗീകാരത്തിനായി ഫുഡ് ആന്‍ഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷനോട് അപേക്ഷിച്ചിട്ടുണ്ട്.

‘ഇത് വളരെ മികച്ചതായി തോന്നുന്നു…’ പഠനത്തിന് നേതൃത്വം നല്‍കിയ ആല്‍ബെര്‍ട്ട സര്‍വകലാശാലയിലെ പകര്‍ച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധന്‍ ഡോ. ഇലാന്‍ ഷ്വാര്‍ട്‌സ് പറഞ്ഞു. വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങളില്‍ മരണത്തില്‍ നിന്നും രക്ഷിക്കാന്‍ സാധിക്കുന്ന നിരവധി ചികിത്സകളുണ്ട്. ഇപ്പോഴിതാ, മരണങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിയുന്ന മറ്റൊരു ചികിത്സ വളരെ സ്വാഗതാര്‍ഹമാണെന്നും ഡോ. ഇലാന്‍ പറഞ്ഞു.

വെറും 134 രോഗികള്‍ക്കാണ് മരുന്ന് നല്‍കിയത്. മൊത്തത്തില്‍, ഇത് വളരെ ആവേശകരമാണെന്ന് കരുതുന്നു. എന്നിരുന്നാലും ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മറ്റ് സ്ഥിരീകരണ പഠനങ്ങളെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സാബിസാബുലിന്‍ കോശങ്ങളെ മൈക്രോട്യൂബ്യൂളുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് തടയുന്നു. ക്യാന്‍സറിനെതിരെ പോരാടുന്നതിനായി ടെന്നസി സര്‍വകലാശാലയിലെ ഗവേഷകരാണ് ഈ മരുന്ന് ആദ്യം വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. അതിവേഗം വളരുന്ന ട്യൂമര്‍ കോശങ്ങള്‍ അവയുടെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള വളര്‍ച്ചയ്ക്ക് മൈക്രോട്യൂബുലുകളെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു.

അന്വേഷണസംഘത്തിനെതിരെ അതിജീവിത നല്‍കിയ ഹര്‍ജി ഹൈക്കോടതിയും പള്‍സര്‍ സുനി നല്‍കിയ ഹര്‍ജി സുപ്രീംകോടതിയും ഇന്ന് പരിഗണിക്കും

രണ്ട് വര്‍ഷം മുമ്പ് വെറുവിലെ ഗവേഷകര്‍ കൊവിഡില്‍ സാബിസാബുലിന്‍ പരീക്ഷിച്ചിരുന്നു. ജീവന്‍ അപകടപ്പെടുത്തുന്ന ശ്വാസകോശ വീക്കത്തിനെതിരെ പോരാടാന്‍ കൊവിഡ് രോഗികളെ മരുന്ന് സഹായിക്കുമെന്നും ഗവേഷകര്‍ അനുമാനിക്കുന്നു.

കോശങ്ങള്‍ തങ്ങള്‍ രോഗബാധിതരാണെന്ന് തിരിച്ചറിയുകയും അവരുടെ ചുറ്റുപാടുകളിലേക്ക് അലാറംസിഗ്‌നല്‍ പ്രോട്ടീനുകള്‍ പുറത്തുവിടുകയും ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഈ രോഗപ്രതിരോധ പ്രതികരണം ആരംഭിക്കുന്നു. ഏതാനും മാസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം, വെറു ഒരു ഗുളികയായി കഴിക്കുന്ന മരുന്ന് ആളുകളില്‍ പരീക്ഷിക്കാന്‍ തുടങ്ങി. 2021 മെയ് മാസത്തില്‍, അത് അവസാന ഘട്ട ട്രയലിലേക്ക് നീങ്ങി.

ഇതിനകം കൊവിഡ് ബാധിച്ച് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ച സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകരെ കമ്പനി തേടി. ട്രയലിന് യോഗ്യത നേടുന്നതിന് രോഗികള്‍ക്ക് ഓക്‌സിജന്‍ ലഭിക്കുകയോ വെന്റിലേറ്ററിനെ ആശ്രയിക്കുകയോ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. ഉയര്‍ന്ന രക്തസമ്മര്‍ദ്ദം, വാര്‍ദ്ധക്യം അല്ലെങ്കില്‍ പൊണ്ണത്തടി തുടങ്ങിയ അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം, അവര്‍ക്ക് ഇഛഢകഉ ന്റെ മരണ സാധ്യത വളരെ കൂടുതലായിരുന്നു.

ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ച കൊവിഡ് രോഗികളുടെ ജീവന്‍ രക്ഷിക്കാന്‍ ഫലപ്രദമെന്ന് തെളിയിക്കപ്പെട്ട മറ്റ് ചികിത്സകള്‍ ഒരേസമയം സ്വീകരിക്കാന്‍ രോഗികള്‍ക്ക് അനുവാദം നല്‍കി. ഉദാഹരണത്തിന്, ഡെക്‌സമെതസോണ്‍ എന്ന സ്റ്റിറോയിഡ് മരണ സാധ്യത മൂന്നിലൊന്നായി കുറയ്ക്കുന്നു.

ഏറ്റവും പുതിയ ട്രയലില്‍ 134 സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് സാബിസാബുലിനും 70 പേര്‍ക്ക് പ്ലാസിബോയും ലഭിച്ചു. 60 ദിവസത്തിനിടയി, രണ്ട് ഗ്രൂപ്പുകളുടെയും മരണനിരക്ക് ഗണ്യമായി വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ആ വ്യത്യാസം മരണസാധ്യതയില്‍ 55.2% കുറവ് വരുത്തി.

നിരവധി ആന്റിവൈറല്‍ മരുന്നുകള്‍ കൊവിഡ് രോഗികളെ ആശുപത്രിയില്‍ നിന്ന് മാറ്റിനിര്‍ത്തുന്നതിന് ഫലപ്രദമാണെന്ന് തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ അവരുടെ രോഗത്തിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ തന്നെ നല്‍കണം. ഉദാഹരണത്തിന്, പാക്‌സ്ലോവിഡിന്, കൊവിഡ് അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങളുള്ള വാക്‌സിനേഷന്‍ എടുക്കാത്ത ആളുകള്‍ക്ക് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിക്കാനുള്ള സാധ്യത ഏകദേശം 90% കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നും ?ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നു

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

9-ാം ക്ലാസുകാരനെതിരായ പീഡനക്കേസില്‍ ട്വിസ്റ്റ്; പെണ്‍കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മകളെ പീഡിപ്പിച്ചകേസില്‍ പ്രതി, താന്‍ കഞ്ചാവ് വലിക്കാറുണ്ടെന്ന് സഹപാഠിയുടെ മൊഴി

കണ്ണൂര്‍: ഒന്‍പതാം ക്ലാസ് വിദ്യാര്‍ഥിനിയെ സഹപാഠി മയക്കുമരുന്ന് നല്‍കി പീഡിപ്പിച്ചുവെന്ന കേസില്‍ വഴിത്തിരിവ്. ആരോപണം മാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് നേരിട്ട് നല്‍കുകയും പെണ്‍കുട്ടിയെ അതിന് പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്ത കുട്ടിയുടെ പിതാവ് പോക്‌സോ കേസിലെ പ്രതി. മകളെ ലൈംഗികമായി...

ആര്യന്‍ ഖാന്‍ ന്റെ തിരക്കഥയില്‍ നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സ് വെബ് സീരീസ് വരുന്നു

ആരാധകര്‍ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുകയാണ് ആര്യന്‍ ഖാന്റെ ബോളിവുഡ് അരങ്ങേറ്റത്തിനായി. വരാനിരിക്കുന്ന നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സ് വെബ് സീരീസിലൂടെ. എഴുത്തുകാരനായി ആര്യന്‍ വരുന്നുവെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സിനായി ആക്ഷേപഹാസ്യ വിഭാഗത്തില്‍പ്പെടുന്ന വെബ് സീരീസാണ് ആര്യന്‍ ഒരുക്കുന്നത്. തിരക്കഥയെഴുതുന്ന...

വിവാഹ സംഘമെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ച് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍; 250 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ; 120 കാറുകള്‍ ;റെയ്ഡ് പ്ലാന്‍ ഇങ്ങനെ

മുംബൈ: കഴിഞ്ഞ ദിവസം 390 കോടിയുടെ കണക്കില്‍പെടാത്ത സ്വത്ത് മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രണ്ട് വ്യവസായ ഗ്രൂപ്പുകളില്‍ നിന്ന് പിടിച്ചെടുക്കന്‍ അതി വിദഗ്ധമായി തയ്യാറാക്കിയതായിരുന്നു ആദായ നികുതി വകുപ്പിന്റെ പദ്ധതി. 250 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ജല്‍നയിലെത്തിയത് വിവാഹ...