തൊഴിൽ റിക്രൂട്ട്മെന്റിന്റെ മറവിൽ യുവതികളെ വിദേശത്തേക്ക് കടത്തി; ഐഎസ് ബന്ധം അന്വേഷിക്കാൻ എൻഐഎ

കൊച്ചി: തൊഴില്‍ റിക്രൂട്ട്മെന്റിന്റെ മറവില്‍ മനുഷ്യക്കടത്ത് നടത്തിയ സംഭവത്തില്‍ മുഖ്യ പ്രതിയെ കണ്ടെത്താന്‍ എന്‍.ഐ.എ. മനുഷ്യക്കടത്തിലെ മുഖ്യ കണ്ണിയായ കണ്ണൂര്‍ സ്വദേശി മജീദിന് ഐ.എസുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന നിഗമനത്തിലാണ് എന്‍.ഐ.എ. അന്വേഷണം. കൊച്ചിയില്‍നിന്നു ജോലിക്കായി കുവൈത്തിലെത്തിച്ച സ്ത്രീ നല്‍കിയ പരാതിയിലാണ് അന്വേഷണം തുടങ്ങിയത്. പിന്നാലെ മാവേലിക്കരയില്‍നിന്നുള്ള യുവതിയെ വിദേശത്തേക്കു കടത്തിയതായും സൂചനയുണ്ട്. എറണാകുളത്തുനിന്ന് ഹിന്ദി സംസാരിക്കുന്ന ഒരു യുവതിയെ കടത്തിയതായും സംശയമുണ്ട്.

കേരളത്തില്‍നിന്ന് ഏതെങ്കിലും സ്ത്രീകളെ ഐ.എസ്. ക്യാമ്പില്‍ എത്തിച്ചിട്ടുണ്ടോയെന്നാണ് എന്‍.ഐ.എ. അന്വേഷിക്കുന്നത്. വിദേശത്തുള്ള മജീദിനെ നാട്ടിലെത്തിക്കാന്‍ എംബസിയുടെ സഹായത്തോടെയാണ് എന്‍.ഐ.എ. ശ്രമിക്കുന്നത്. ജോലി തരാമെന്നു പറഞ്ഞു വിശ്വസിപ്പിച്ച് മജീദ് പറ്റിച്ചെന്ന യുവതിയുടെ പരാതിയില്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം എന്‍.ഐ.എ. അന്വേഷണം തുടങ്ങിയിരുന്നു.

കുഞ്ഞുങ്ങളെ പരിചരിക്കുന്ന ജോലി തരാമെന്നു പറഞ്ഞാണ് മജീദ് ഇവരെ കുവൈത്തിലെത്തിച്ചത്. പ്രതിമാസം 60,000 രൂപ ശമ്പളം വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നെങ്കിലും യുവതിക്കു ശമ്പളമൊന്നും ലഭിച്ചില്ല. ഇതിനിടയില്‍ അന്വേഷിച്ചപ്പോഴാണ് യുവതിയെ പത്തു ലക്ഷത്തോളം രൂപയ്ക്ക് അവിടത്തെ വിദേശി കുടുംബത്തിനു വിറ്റതായി അറിയുന്നത്.

ചതി മനസ്സിലാക്കിയ യുവതി ഇക്കാര്യങ്ങളെല്ലാം നാട്ടിലെ കുടുംബത്തെ അറിയിച്ചു. രാവിലെ മുതല്‍ അര്‍ധരാത്രി വരെ പണിയെടുപ്പിക്കുന്നതിനാല്‍ വലിയ ക്ഷീണിതയാണെന്നും യുവതി പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇതറിഞ്ഞ് യുവതിയെ നാട്ടില്‍ തിരികെയെത്തിക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ട കുടുംബത്തോട് മജീദ് വീണ്ടും പണം ആവശ്യപ്പെട്ടു. പണം നല്‍കിയില്ലെങ്കില്‍ യുവതിയെ ഐ.എസ്. ക്യാമ്പില്‍ വില്‍ക്കുമെന്നു ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയതായും പരാതിയുണ്ട്.

മജീദിനൊപ്പം എറണാകുളം സ്വദേശിയായ അജുമോനാണ് റിക്രൂട്ട്മെന്റിനു നേതൃത്വം നല്‍കുന്നതെന്നാണ് എന്‍.ഐ.എ. കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

ബൃന്ദാ മാസ്റ്റർ സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന പാൻ ഇന്ത്യൻ ആക്ഷൻ ചിത്രം തഗ്സിന്റെ ട്രെയിലർ റിലീസായി

പ്രേക്ഷകരിൽ ആകാംക്ഷയും ഉദ്വേഗവും ഉണർത്തി പ്രശസ്ത കൊറിയോഗ്രാഫർ ബ്രിന്ദാ മാസ്റ്റർ സംവിധാനം ചെയ്ത തഗ്‌സിന്റെ ട്രൈലെർ റിലീസായി. ആക്ഷൻ രംഗങ്ങൾ കൊണ്ട് സമ്പൂർണമായ ട്രെയ്ലർ ദുൽഖർ സൽമാൻ, വിജയ് സേതുപതി, കീർത്തി സുരേഷ്...

ധോണി എന്റർടെയ്ൻമെന്റിന്റെ ആദ്യ ചിത്രമായ ‘എൽ.ജി.എം’ ചിത്രീകരണം ആരംഭിച്ചു !

സാക്ഷിയും മഹേന്ദ്ര സിംഗ് ധോണിയുടെ പ്രൊഡക്ഷൻ ഹൗസായ ധോണി എന്റർടെയ്ൻമെന്റും ചേർന്ന് നിർമ്മിക്കുന്ന 'എൽ.ജി.എം' ന്റെ ചിത്രീകരണം ഇന്ന് മുതൽ ആരംഭിച്ചു, ഇന്ന് ചെന്നൈയിൽ വെച്ച് പൂജാ ചടങ്ങുകളോടെ ആയിരുന്നു ചിത്രീകരണത്തിന്...

ഇരട്ട: പ്രൊമോ സോങ് റിലീസായി

പ്രേക്ഷകരെ ആകാംഷയുടെ മുൾമുനയിൽ നിർത്തിയാണ് മാർട്ടിൻ പ്രക്കാട്ടും ജോജു ജോർജും ഒന്നിക്കുന്ന ഇരട്ടയുടെ ട്രൈലെർ റിലീസായത്. ഇപ്പോൾ ചിത്രത്തിന്റെ റിലീസ് ഫെബ്രുവരി മൂന്നിന് പ്രഖ്യാപിച്ചുകൊണ്ടുള്ള പ്രൊമോ സോങ് ആണ് റിലീസായിരിക്കുന്നത്‌. മലയാളിക്ക് പ്രിയപ്പെട്ട...