തൊഴിൽ റിക്രൂട്ട്മെന്റിന്റെ മറവിൽ യുവതികളെ വിദേശത്തേക്ക് കടത്തി; ഐഎസ് ബന്ധം അന്വേഷിക്കാൻ എൻഐഎ

കൊച്ചി: തൊഴില്‍ റിക്രൂട്ട്മെന്റിന്റെ മറവില്‍ മനുഷ്യക്കടത്ത് നടത്തിയ സംഭവത്തില്‍ മുഖ്യ പ്രതിയെ കണ്ടെത്താന്‍ എന്‍.ഐ.എ. മനുഷ്യക്കടത്തിലെ മുഖ്യ കണ്ണിയായ കണ്ണൂര്‍ സ്വദേശി മജീദിന് ഐ.എസുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന നിഗമനത്തിലാണ് എന്‍.ഐ.എ. അന്വേഷണം. കൊച്ചിയില്‍നിന്നു ജോലിക്കായി കുവൈത്തിലെത്തിച്ച സ്ത്രീ നല്‍കിയ പരാതിയിലാണ് അന്വേഷണം തുടങ്ങിയത്. പിന്നാലെ മാവേലിക്കരയില്‍നിന്നുള്ള യുവതിയെ വിദേശത്തേക്കു കടത്തിയതായും സൂചനയുണ്ട്. എറണാകുളത്തുനിന്ന് ഹിന്ദി സംസാരിക്കുന്ന ഒരു യുവതിയെ കടത്തിയതായും സംശയമുണ്ട്.

കേരളത്തില്‍നിന്ന് ഏതെങ്കിലും സ്ത്രീകളെ ഐ.എസ്. ക്യാമ്പില്‍ എത്തിച്ചിട്ടുണ്ടോയെന്നാണ് എന്‍.ഐ.എ. അന്വേഷിക്കുന്നത്. വിദേശത്തുള്ള മജീദിനെ നാട്ടിലെത്തിക്കാന്‍ എംബസിയുടെ സഹായത്തോടെയാണ് എന്‍.ഐ.എ. ശ്രമിക്കുന്നത്. ജോലി തരാമെന്നു പറഞ്ഞു വിശ്വസിപ്പിച്ച് മജീദ് പറ്റിച്ചെന്ന യുവതിയുടെ പരാതിയില്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം എന്‍.ഐ.എ. അന്വേഷണം തുടങ്ങിയിരുന്നു.

കുഞ്ഞുങ്ങളെ പരിചരിക്കുന്ന ജോലി തരാമെന്നു പറഞ്ഞാണ് മജീദ് ഇവരെ കുവൈത്തിലെത്തിച്ചത്. പ്രതിമാസം 60,000 രൂപ ശമ്പളം വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നെങ്കിലും യുവതിക്കു ശമ്പളമൊന്നും ലഭിച്ചില്ല. ഇതിനിടയില്‍ അന്വേഷിച്ചപ്പോഴാണ് യുവതിയെ പത്തു ലക്ഷത്തോളം രൂപയ്ക്ക് അവിടത്തെ വിദേശി കുടുംബത്തിനു വിറ്റതായി അറിയുന്നത്.

ചതി മനസ്സിലാക്കിയ യുവതി ഇക്കാര്യങ്ങളെല്ലാം നാട്ടിലെ കുടുംബത്തെ അറിയിച്ചു. രാവിലെ മുതല്‍ അര്‍ധരാത്രി വരെ പണിയെടുപ്പിക്കുന്നതിനാല്‍ വലിയ ക്ഷീണിതയാണെന്നും യുവതി പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇതറിഞ്ഞ് യുവതിയെ നാട്ടില്‍ തിരികെയെത്തിക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ട കുടുംബത്തോട് മജീദ് വീണ്ടും പണം ആവശ്യപ്പെട്ടു. പണം നല്‍കിയില്ലെങ്കില്‍ യുവതിയെ ഐ.എസ്. ക്യാമ്പില്‍ വില്‍ക്കുമെന്നു ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയതായും പരാതിയുണ്ട്.

മജീദിനൊപ്പം എറണാകുളം സ്വദേശിയായ അജുമോനാണ് റിക്രൂട്ട്മെന്റിനു നേതൃത്വം നല്‍കുന്നതെന്നാണ് എന്‍.ഐ.എ. കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

9-ാം ക്ലാസുകാരനെതിരായ പീഡനക്കേസില്‍ ട്വിസ്റ്റ്; പെണ്‍കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മകളെ പീഡിപ്പിച്ചകേസില്‍ പ്രതി, താന്‍ കഞ്ചാവ് വലിക്കാറുണ്ടെന്ന് സഹപാഠിയുടെ മൊഴി

കണ്ണൂര്‍: ഒന്‍പതാം ക്ലാസ് വിദ്യാര്‍ഥിനിയെ സഹപാഠി മയക്കുമരുന്ന് നല്‍കി പീഡിപ്പിച്ചുവെന്ന കേസില്‍ വഴിത്തിരിവ്. ആരോപണം മാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് നേരിട്ട് നല്‍കുകയും പെണ്‍കുട്ടിയെ അതിന് പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്ത കുട്ടിയുടെ പിതാവ് പോക്‌സോ കേസിലെ പ്രതി. മകളെ ലൈംഗികമായി...

ആര്യന്‍ ഖാന്‍ ന്റെ തിരക്കഥയില്‍ നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സ് വെബ് സീരീസ് വരുന്നു

ആരാധകര്‍ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുകയാണ് ആര്യന്‍ ഖാന്റെ ബോളിവുഡ് അരങ്ങേറ്റത്തിനായി. വരാനിരിക്കുന്ന നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സ് വെബ് സീരീസിലൂടെ. എഴുത്തുകാരനായി ആര്യന്‍ വരുന്നുവെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സിനായി ആക്ഷേപഹാസ്യ വിഭാഗത്തില്‍പ്പെടുന്ന വെബ് സീരീസാണ് ആര്യന്‍ ഒരുക്കുന്നത്. തിരക്കഥയെഴുതുന്ന...

വിവാഹ സംഘമെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ച് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍; 250 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ; 120 കാറുകള്‍ ;റെയ്ഡ് പ്ലാന്‍ ഇങ്ങനെ

മുംബൈ: കഴിഞ്ഞ ദിവസം 390 കോടിയുടെ കണക്കില്‍പെടാത്ത സ്വത്ത് മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രണ്ട് വ്യവസായ ഗ്രൂപ്പുകളില്‍ നിന്ന് പിടിച്ചെടുക്കന്‍ അതി വിദഗ്ധമായി തയ്യാറാക്കിയതായിരുന്നു ആദായ നികുതി വകുപ്പിന്റെ പദ്ധതി. 250 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ജല്‍നയിലെത്തിയത് വിവാഹ...