രണ്ടാം ഘട്ടത്തിലും വാക്‌സിന്‍ സൗജന്യമായി വിതരണം ചെയ്‌തേക്കും

ന്യൂഡല്‍ഹി: രണ്ടാം ഘട്ടത്തിലും കോവിഡ് വാക്‌സിന്‍ സൗജന്യമായി വിതരണം ചെയ്‌തേക്കും. കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രി ഹര്‍ഷ വര്‍ദ്ധനനാണ് ഇതു സംബന്ധിച്ച സൂചന നല്‍കിയത്.

അമ്പത് വയസിനു മുകളിലുള്ളവരെയാണ് രണ്ടാം ഘട്ടത്തില്‍ വാക്‌സിനേഷന് വിധേയമാക്കുന്നത്. വാക്‌സിന്‍ സൗജന്യമായി വിതരണം ചെയ്യുന്നത് തുടരുന്നതിനുള്ള ചര്‍ച്ചകള്‍ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. തത്കാലം വാക്‌സിന്‍ സ്വകാര്യ വിപണിയില്‍ എത്തിക്കുകയുമില്ല. വാക്‌സിന്റെ വ്യാജ പതിപ്പുകള്‍ പ്രചരിക്കുന്നത് തടയുകയാണ് ഇതിലൂടെ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. വ്യാജ പതിപ്പുകള്‍ വന്നാല്‍ രാജ്യവ്യാപക വാക്‌സിനേഷനെ അതു പിന്നോട്ടടിക്കും.

ആദ്യ ഘട്ടത്തില്‍ ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള കോവിഡ് മുന്നണിപ്പോരാളികള്‍ക്ക് വാക്‌സിന്‍ നല്‍കിയിരുന്നു. എന്നാല്‍ മൂന്നാം ക്ലിനിക്കല്‍ ട്രയല്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാത്ത ഭാരത് ബയോടെക്കിന്റെ കൊവാക്‌സിനോട് ഡോക്ടര്‍മാര്‍ അടക്കമുള്ളവര്‍ മുഖംതിരിച്ചത് ആശങ്ക പടര്‍ത്തി. ജനുവരി മധ്യത്തില്‍ ആരംഭിച്ച വാക്‌സിന്‍ വിതരണത്തിന്റെ രണ്ടാം ഡോസ് സ്വീകരിക്കുന്നതിനുള്ള സമയവുമായിരുന്നു. എന്നാല്‍ ഏറെപേര്‍ ഇനിയും രണ്ടാം ഡോസ് സ്വീകരിച്ചിട്ടില്ലെന്നാണ് അറിയുന്നത്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

മകളുടെ മരണത്തിൽ സംശയമുണ്ട് ; ശ്രീമഹേഷിനെതിരെ ഭാര്യയുടെ മാതാപിതാക്കൾ

മാവേലിക്കര: മകളുടെ മരണത്തിൽ സംശയമുണ്ടെന്ന് ശ്രീമഹേഷിനെതിരെ ഭാര്യയുടെ മാതാപിതാക്കൾ. ശ്രീമഹേഷിന്റെ ഭാര്യ വിദ്യ രണ്ട് വർഷം മുമ്പ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തിരുന്നു. മരണത്തിൽ സംശയമുണ്ട്. ഇത് കൊലപാതകം ആണോയെന്ന് സംശയിക്കുന്നതായും അമ്മ രാജശ്രീ പറഞ്ഞു....

സൂപ്പർസ്റ്റാർ രജനികാന്തിന്റെ ‘ജയിലർ’; കേരളത്തിൽ വിതരണാവകാശം ഗോകുലം മൂവീസിന്റെ ബാനറിൽ ഗോകുലം ഗോപാലൻ സ്വന്തമാക്കി

നെൽസൻ സംവിധാനം ചെയ്ത് സൂപ്പർസ്റ്റാർ രജനികാന്ത് നായകനായെത്തുന്ന ജയിലർ എന്ന ചിത്രത്തിന്റെ കേരളത്തിലെ വിതരണാവകാശം ശ്രീ ഗോകുലം മൂവീസിന്റെ ബാനറിൽ ഗോകുലം ഗോപാലൻ സ്വന്തമാക്കി. ദളപതി വിജയുടെ അടുത്ത ചിത്രം ലിയോയും തീയേറ്ററിൽ...

കോസ്റ്റ്യൂം ഡിസൈനര്‍ സ്റ്റെഫി സേവ്യര്‍ ആദ്യമായി സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന ‘മധുര മനോഹര മോഹം’ ജൂൺ 16 ന് തിയേറ്ററുകളിലേക്ക്

കൊച്ചി: മലയാളത്തിലെ പ്രമുഖ കോസ്റ്റ്യൂം ഡിസൈനര്‍ സ്റ്റെഫി സേവ്യര്‍ ആദ്യമായി സംവിധായകയാവുന്ന 'മധുര മനോഹര മോഹം'ജൂൺ 16 ന് തീയറ്ററുകളില്‍ എത്തുന്നു. കോമഡിക്ക് പ്രാധാന്യമുള്ള ചിത്രത്തില്‍ രജിഷ വിജയന്‍, സൈജു കുറുപ്പ്,...