ഐഫോണിന് പകരക്കാരന്‍ വരുന്നു; ആപ്പിളിന്റെ നീക്കം വിജയിക്കുമോ..?

ആപ്പിളിന്റെ ഐഫോണുകള്‍ക്ക് ആരാധകര്‍ നിരവധിയാണ്.. സ്മാര്‍ട് ഫോണുകളെ ആദ്യം ജനപ്രിയമാക്കിയ ഫോണ്‍ സീരീസ് ആണ് ഐഫോണ്‍. ആപ്പിള്‍ ഫോണുകള്‍ക്കായി മാത്രമല്ല, മറ്റ് നിരവധി ഗാഡ്ജറ്റുകള്‍, ഉപകരണങ്ങള്‍, അനുബന്ധ ഉപകരണങ്ങള്‍ എന്നിവയ്ക്കായും ആഗോള വിപണി തുറന്നു. പക്ഷേ, സിലിക്കണ്‍ വാലിയിലെ കുപെര്‍ട്ടിനോ ആസ്ഥാനമായുള്ള കമ്പനിയായ ആപ്പിള്‍ ഭാവിയില്‍ ഐഫോണ്‍ സീരീസ് നിര്‍ത്തലാക്കുമെന്നാണ് ടെക് വിദഗ്ധരുടെ നിരീക്ഷണം.

ഓഗ്മെന്റഡ് റിയാലിറ്റി ഗ്ലാസുകള്‍ പുറത്തിറക്കുന്നതിനുള്ള ചെറിയ സൂചനകള്‍ കമ്പനി അടുത്തിടെ നടത്തിയിരുന്നു. ആപ്പിള്‍ അതിന്റെ ആദ്യ ഉല്‍പന്നം 2022 ലും പരിഷ്‌കരിച്ച പതിപ്പ് 2023 ലും പുറത്തിറക്കാന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നുണ്ട്. ഓണ്‍ലൈനില്‍ ചോര്‍ന്ന വിവരമനുസരിച്ച് എആര്‍ ഗ്ലാസുകള്‍ ആപ്പിളിന്റെ ഐക്കണിക് ഐഫോണുകളെ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുമെന്നാണ്. കാരണം ഗ്ലാസുകളുടെ കഴിവുകള്‍ ഐഫോണുകളെ കാലഹരണപ്പെടുത്തുമെന്നാണ് പ്രവചനം.

എആര്‍ സാങ്കേതികവിദ്യ അടിസ്ഥാനപരമായി നിങ്ങളുടെ മുന്‍പില്‍ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന യഥാര്‍ഥ ലോകത്തിനു മുകളില്‍ നട്ടുപിടിപ്പിച്ച ഒരു വെര്‍ച്വല്‍ ലെയറാണ്. നിങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നില്‍ റോഡ് നാവിഗേഷന്‍ സജ്ജമാക്കാം, അല്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ മുന്നിലുള്ള റെസ്റ്റോറന്റുകളില്‍ തത്സമയം മികച്ച ഡീലുകള്‍ നേടാം. ഒബ്ജക്റ്റ് അളവുകള്‍ അളക്കാന്‍ ഫോണിന്റെ ക്യാമറ ഉപയോഗിക്കുന്ന ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ വഴി നിലവിലുള്ള ഐഫോണുകളില്‍ എആര്‍ സവിശേഷതകള്‍ ഇതിനകം തന്നെ ആപ്പിള്‍ സംയോജിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

വെര്‍ച്വല്‍ റിയാലിറ്റിയുമായി തെറ്റിദ്ധരിക്കപ്പെടാതെ, ഓഗ്മെന്റഡ് റിയാലിറ്റി കമ്പനിയുടെ ഭാവി ആണെന്ന് ആപ്പിള്‍ വിശ്വസിക്കുന്നുവെന്ന് സിഇഒ ടിം കുക്ക് ശക്തമായി പ്രസ്താവിച്ചു. മാത്രമല്ല ആപ്പിളിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ഐഫോണുകളുടെ വില്‍പന കുറഞ്ഞുവരികയാണ്. ഇതിനാല്‍ തന്നെ ഇനിയുള്ള കാലം എആറില്‍ ശ്രദ്ധകേന്ദ്രീകരിക്കാനാണ് ആപ്പിളിന്റെ നീക്കം.

ഐഫോണുകള്‍ മാറ്റിസ്ഥാപിച്ച് ധരിക്കാനാവുന്ന എആര്‍ ഡിവൈസുകള്‍ പുറത്തിറക്കാന്‍ ആപ്പിളിന് ഇനിയും ഒരുപാട് ദൂരം സഞ്ചരിക്കാനുണ്ട്. ഐഫോണുകളെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനു മുന്‍പ് ഗ്ലാസുകള്‍ മുഖ്യധാരയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരേണ്ടതുണ്ട്. ആ ഗ്ലാസുകള്‍ ജനപ്രിയമാകുന്നത് വരെ ആപ്പിള്‍ കാത്തിരിക്കേണ്ടിവരും. നിലവില്‍ കുറഞ്ഞത് കുറച്ച് വര്‍ഷമെങ്കിലും പുതിയ ഐഫോണുകള്‍ ആപ്പിളില്‍ നിന്ന് പുറത്തുവരുമെന്ന് തന്നെ കരുതാം.

SHARE