കുട്ടിക്കാലത്ത് ആദ്യം ശരീരത്തില്‍ കൈ വച്ചത് വീട്ടിലെ ഡ്രൈവര്‍.. പിന്നീട് സ്വാധീനമുള്ള കുടുംബത്തിലെ അംഗം; നടിയുടെ ഞെട്ടിക്കുന്ന വെളിപ്പെടുത്തല്‍

കറാച്ചി: ഓരോ ദിവസം ചെല്ലുംതോറും സിനിമാ മേഖലയിലെ പീഡനകഥകള്‍ പുറത്തുവന്നു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. തനിക്കുണ്ടായ ദുരനുഭവങ്ങള്‍ തുറന്നു പറഞ്ഞിരിക്കുകയാണ് പാകിസ്ഥാനി നടി നദിയ ജമീല്‍. ട്വിറ്ററിലൂടെയായിരുന്നു നടിയുടെ പ്രതികരണം. പാകിസ്താനില്‍ കഴിഞ്ഞദിവസം ബാലികയെ പീഡിപ്പിച്ച് കൊന്നതില്‍ പ്രതിക്ഷേധം ശക്തമായതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് നടിയുടെയും പ്രതികരണം.

കുട്ടിക്കാലത്ത് വീട്ടിലെ ഡ്രൈവറാണ് തന്റെ ശരീരത്ത് ആദ്യമായി കൈ വച്ചത്. പിന്നീട് സ്വാധീനമുള്ള ഒരു കുടുംബത്തിലെ അംഗം. അയാള്‍ ഇപ്പോള്‍ വിവാഹം കഴിഞ്ഞ് ലണ്ടനില്‍ ജീവിക്കുകയാണെന്നും നദിയ പറയുന്നു. എന്നാല്‍ ഇപ്പോഴും ഒന്നും പുറത്ത് പറയരുതെന്നാണ് തന്റെ കുടുംബം പറയുന്നത്. എന്നാല്‍ ഞാന്‍ എന്തിന് നാണം കെടണം? ഞാനല്ല നാണിക്കേണ്ടത്, ഒരിക്കലും ഞാന്‍ നാണിക്കേണ്ടതില്ലെന്നും നടി പറയുന്നു.

മാനഭംഗം അവസാനിപ്പിക്കണം എന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ സ്ത്രീശരീരത്തിന്റെ ഉടമകള്‍ തങ്ങളാണെന്നു പുരുഷന്മാരെ പഠിപ്പിക്കുന്നത് നിര്‍ത്തുക. ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആരുമായും ലൈംഗിക ബന്ധം പുലര്‍ത്താമെന്നാണ് പല പുരുഷന്മാരുടെയും ധാരണ. അതവരുടെ അവകാശമാണെന്നും അവര്‍ വിചാരിക്കുന്നു. ഈ അവകാശബോധം കുട്ടിക്കാലം മുതലേ ആണ്‍കുട്ടികളെ പഠിപ്പിക്കുന്നു. ജന്മനാ ഇത്തരം അറിവുമായി ആരും ജനിക്കുന്നില്ല. സ്ത്രീ ശരീരത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഉടമാബോധം ആണ്‍കുട്ടികളെ പഠിപ്പിക്കുന്നതു നമ്മുടെ സമൂഹം തന്നെയാണ്. ഈ ചീത്ത പാഠവും പഠനവും നിര്‍ത്തൂ. ശരിയായത് കുട്ടികളെ പഠിപ്പിക്കൂ നദിയ ട്വിറ്ററില്‍ കുറിച്ചു.

മാനഭംഗത്തിന് ഇരായകുന്നവര്‍ ശാരീരികമായും മാനസികമായും ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവിക്കേണ്ടി വരുന്നു. വിവരം പുറത്തായാലോ എന്ന അപമാനം മറു വശത്ത്. ഈ നിശബ്ദതയില്‍ കുറ്റവാളികള്‍ രക്ഷപെടുന്നു. ഇത് ആവര്‍ത്തിക്കപ്പെടുന്നു. ഞാന്‍ ആദ്യമായി പീഡിപ്പിക്കപ്പെടുമ്പോള്‍ നാല് വയസാണ് ഉണ്ടായിരുന്നത്. കോളെജില്‍ എത്തിയപ്പോഴും എനിക്കെതിരായ ആക്രമണം ശക്തമായിരുന്നു. ഇത് പുറത്ത് പറഞ്ഞാല്‍ തകരുന്നത് കുടുംബത്തിന്റെ അഭിമാനം. കുടുംബത്തിന്റെ അഭിമാനം എന്റെ ചുമലിലാണോ കെട്ടി വച്ചിരിക്കുന്നത്? അഭിമാനിയായ, ശക്തയായ, സ്നേഹമുള്ള ഒരു യുവതിയാണ് ഞാന്‍. ഞാന്‍ തന്നെ ആയിരിക്കുന്നതില്‍ ഞാന്‍ അഭിമാനം കൊള്ളുന്നു. നദിയ പറയുന്നു.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

ബൃന്ദാ മാസ്റ്റർ സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന പാൻ ഇന്ത്യൻ ആക്ഷൻ ചിത്രം തഗ്സിന്റെ ട്രെയിലർ റിലീസായി

പ്രേക്ഷകരിൽ ആകാംക്ഷയും ഉദ്വേഗവും ഉണർത്തി പ്രശസ്ത കൊറിയോഗ്രാഫർ ബ്രിന്ദാ മാസ്റ്റർ സംവിധാനം ചെയ്ത തഗ്‌സിന്റെ ട്രൈലെർ റിലീസായി. ആക്ഷൻ രംഗങ്ങൾ കൊണ്ട് സമ്പൂർണമായ ട്രെയ്ലർ ദുൽഖർ സൽമാൻ, വിജയ് സേതുപതി, കീർത്തി സുരേഷ്...

ധോണി എന്റർടെയ്ൻമെന്റിന്റെ ആദ്യ ചിത്രമായ ‘എൽ.ജി.എം’ ചിത്രീകരണം ആരംഭിച്ചു !

സാക്ഷിയും മഹേന്ദ്ര സിംഗ് ധോണിയുടെ പ്രൊഡക്ഷൻ ഹൗസായ ധോണി എന്റർടെയ്ൻമെന്റും ചേർന്ന് നിർമ്മിക്കുന്ന 'എൽ.ജി.എം' ന്റെ ചിത്രീകരണം ഇന്ന് മുതൽ ആരംഭിച്ചു, ഇന്ന് ചെന്നൈയിൽ വെച്ച് പൂജാ ചടങ്ങുകളോടെ ആയിരുന്നു ചിത്രീകരണത്തിന്...

ഇരട്ട: പ്രൊമോ സോങ് റിലീസായി

പ്രേക്ഷകരെ ആകാംഷയുടെ മുൾമുനയിൽ നിർത്തിയാണ് മാർട്ടിൻ പ്രക്കാട്ടും ജോജു ജോർജും ഒന്നിക്കുന്ന ഇരട്ടയുടെ ട്രൈലെർ റിലീസായത്. ഇപ്പോൾ ചിത്രത്തിന്റെ റിലീസ് ഫെബ്രുവരി മൂന്നിന് പ്രഖ്യാപിച്ചുകൊണ്ടുള്ള പ്രൊമോ സോങ് ആണ് റിലീസായിരിക്കുന്നത്‌. മലയാളിക്ക് പ്രിയപ്പെട്ട...