അയ്യോ എന്തിനാ മമ്മൂക്കാ അത് ചെയ്തത് എന്ന് ചോദിക്കുമെന്ന് നൈല ഉഷ.. എനിക്കത്ര സ്വാതന്ത്ര്യമുണ്ട്. അത്ര സ്‌നേഹമുണ്ട്. .. മമ്മൂക്കയോട്

കസബ സിനിമയിലെ സ്ത്രീ വിരുദ്ധ ഡയലോഗുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവാദത്തില്‍ പ്രതികരണവുമായി നടിയും അവതാരകയുമായ നൈല ഉഷ. കസബയിലെ ആ സ്ത്രീവിരുദ്ധ ഡയലോഗ് വേണ്ടിയിരുന്നില്ല എന്നായിരുന്നു നൈല റെഡ് എഫ്എമ്മില്‍ ആര്‍ജെ മൈക്ക് അവതരിപ്പിക്കുന്ന പരിപാടിയില്‍ പങ്കെടുക്കവേ നൈല പറഞ്ഞത്.
കുസൃതി ചോദ്യങ്ങളുടെ ഭാഗമായി അവസാനമായി കണ്ട ഒരു സിനിമയിലെ സ്ത്രീവിരുദ്ധ ഡയലോഗ് ഏതെന്നായിരുന്നു അവതാരകന്റെ ചോദ്യം. ‘അവസാനമായി കണ്ടത് എപ്പോഴാണെന്ന് ചോദിച്ചാല്‍ ഓര്‍മ്മയില്ല പക്ഷേ കസബ സിനിമയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഈ വിവാദങ്ങള്‍ ഉയര്‍ന്നു വന്നപ്പോള്‍ ആ ഡയലോഗ് ഞാനും കേട്ടിരുന്നു. അത് കേട്ടപ്പോള്‍ വേണ്ടിയിരുന്നില്ലെന്ന് തോന്നി. അത് ആര് പറഞ്ഞാലും, ഒരു സ്ത്രീ പറഞ്ഞാലും പുരുഷന്‍ പറഞ്ഞാലും കേള്‍ക്കാന്‍ ഒരു സുഖമില്ലാത്തൊരു ഡയലോഗ് ആണ്’ നൈല മറുപടി പറഞ്ഞു.

കസബ എന്ന സിനിമയ്ക്ക് എത്ര റേറ്റിംഗ് കൊടുക്കുമെന്ന ചോദ്യത്തിന് സിനിമ കാണാത്ത സ്ഥിതിക്ക് തനിക്ക് റേറ്റ് ചെയ്യാന്‍ പറ്റില്ലെന്നായിരുന്നു നൈലയുടെ പ്രതികരണം. എന്നാല്‍ വിവാദ ഡയലോഗ് കണ്ടിട്ടുള്ള സ്ഥിതിക്ക്, മമ്മൂക്കയുടെ രാജന്‍ സക്കറിയ എന്ന കഥാപാത്രത്തിന് എത്ര റേറ്റിംഗ് കൊടുക്കുമെന്ന് ആര്‍ജെ ചോദിച്ചു. ആ സിനിമയുടെ ഒരു ക്യാരക്റ്റര്‍ ആയിട്ടു തന്നെ കാണും. പിന്നെ ആ സിനിമയില്‍ അങ്ങനെയൊരു ഡയലോഗ് വന്നതുകൊണ്ട് ആ സിനിമ മോശമാണെന്ന് പറയില്ല. ആ സിനിമ മുഴുവന്‍ കണ്ടിട്ട് എനിക്ക് ഇഷ്ടപ്പെട്ടില്ലെങ്കില്‍ തീര്‍ച്ചയായും ചെറിയൊരു റേറ്റിംഗ് മാത്രമേ കൊടുക്കൂ.

സിനിമ കണ്ട് ഇഷ്ടപ്പെട്ടില്ലെങ്കില്‍ മമ്മൂക്കയോട് വിളിച്ചുപറയുമോ എന്നായിരുന്നു അടുത്ത ചോദ്യം. മമ്മൂക്കയെ വിളിച്ചു പറയും. എനിക്ക് തോന്നുന്നു എനിക്കത്ര സ്വാതന്ത്ര്യമുണ്ട്. അത്ര സ്‌നേഹമുണ്ട്. മമ്മൂക്കയോട് നേരിട്ട് വിളിച്ച് പറയും, അയ്യോ എന്തിനാ മമ്മൂക്കാ അത് ചെയ്തത് എന്ന്. അപ്പോള്‍ മമ്മൂക്ക പറയുമായിരിക്കും അത് എന്റെ ഇഷ്ടം. മമ്മൂക്കയുടെ ഉത്തരം. അതെന്തുമായിരിക്കാം.

നടിമാരുടെ സംഘടനയായ വിമണ്‍ ഇന്‍ കലക്ടീവിന് എത്ര മാര്‍ക്ക് കൊടുക്കുമെന്നായിരുന്നു ആര്‍ജെ മൈക്ക് അടുത്തതായി നൈലയോട് ചോദിച്ചത്. അവര്‍ ചെയ്യുന്നത് നല്ല കാര്യമാണ്. പുതുതായി എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാനുള്ളതാണ് അവരുടെ ശ്രമം. ഒരു പ്രോത്സാഹനം എന്ന രീതിയില്‍ ഒരു അഞ്ചില്‍ നാല് മാര്‍ക്ക് കൊടുക്കുമെന്നായിരുന്നു നൈല മറുപടി നല്‍കിയത്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

9-ാം ക്ലാസുകാരനെതിരായ പീഡനക്കേസില്‍ ട്വിസ്റ്റ്; പെണ്‍കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മകളെ പീഡിപ്പിച്ചകേസില്‍ പ്രതി, താന്‍ കഞ്ചാവ് വലിക്കാറുണ്ടെന്ന് സഹപാഠിയുടെ മൊഴി

കണ്ണൂര്‍: ഒന്‍പതാം ക്ലാസ് വിദ്യാര്‍ഥിനിയെ സഹപാഠി മയക്കുമരുന്ന് നല്‍കി പീഡിപ്പിച്ചുവെന്ന കേസില്‍ വഴിത്തിരിവ്. ആരോപണം മാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് നേരിട്ട് നല്‍കുകയും പെണ്‍കുട്ടിയെ അതിന് പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്ത കുട്ടിയുടെ പിതാവ് പോക്‌സോ കേസിലെ പ്രതി. മകളെ ലൈംഗികമായി...

ആര്യന്‍ ഖാന്‍ ന്റെ തിരക്കഥയില്‍ നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സ് വെബ് സീരീസ് വരുന്നു

ആരാധകര്‍ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുകയാണ് ആര്യന്‍ ഖാന്റെ ബോളിവുഡ് അരങ്ങേറ്റത്തിനായി. വരാനിരിക്കുന്ന നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സ് വെബ് സീരീസിലൂടെ. എഴുത്തുകാരനായി ആര്യന്‍ വരുന്നുവെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. നെറ്റ്ഫ്‌ലിക്‌സിനായി ആക്ഷേപഹാസ്യ വിഭാഗത്തില്‍പ്പെടുന്ന വെബ് സീരീസാണ് ആര്യന്‍ ഒരുക്കുന്നത്. തിരക്കഥയെഴുതുന്ന...

വിവാഹ സംഘമെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ച് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍; 250 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ; 120 കാറുകള്‍ ;റെയ്ഡ് പ്ലാന്‍ ഇങ്ങനെ

മുംബൈ: കഴിഞ്ഞ ദിവസം 390 കോടിയുടെ കണക്കില്‍പെടാത്ത സ്വത്ത് മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രണ്ട് വ്യവസായ ഗ്രൂപ്പുകളില്‍ നിന്ന് പിടിച്ചെടുക്കന്‍ അതി വിദഗ്ധമായി തയ്യാറാക്കിയതായിരുന്നു ആദായ നികുതി വകുപ്പിന്റെ പദ്ധതി. 250 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ജല്‍നയിലെത്തിയത് വിവാഹ...