വിവാഹ സംഘമെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ച് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍; 250 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ; 120 കാറുകള്‍ ;റെയ്ഡ് പ്ലാന്‍ ഇങ്ങനെ

മുംബൈ: കഴിഞ്ഞ ദിവസം 390 കോടിയുടെ കണക്കില്‍പെടാത്ത സ്വത്ത് മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രണ്ട് വ്യവസായ ഗ്രൂപ്പുകളില്‍ നിന്ന് പിടിച്ചെടുക്കന്‍ അതി വിദഗ്ധമായി തയ്യാറാക്കിയതായിരുന്നു ആദായ നികുതി വകുപ്പിന്റെ പദ്ധതി.

250 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ജല്‍നയിലെത്തിയത് വിവാഹ സംഘങ്ങളായി വേഷമിട്ടായിരുന്നു. ഇതിനായി 120 വാഹനങ്ങളും ഉപയോഗിച്ചു. വിവാഹ സംഘമാണെന്ന് തോന്നിക്കാനുള്ള കെട്ടും മട്ടുമെല്ലാം വാഹനങ്ങളില്‍ ഒരുക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നുവെന്ന് ദേശീയ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ആര്‍ക്കും സംയവുമുണ്ടായിരുന്നില്ല.

2000-ല്‍ ഇറങ്ങിയ സല്‍മാന്‍ഖാന്‍ ചിത്രം ദുല്‍ ഹം ലെ ജായേംഗെ യുടെ ടൈറ്റില്‍ പോലും പല വാഹനങ്ങളിലുമുണ്ടായിരുന്നു. വരനെ കൊണ്ടുപോകുന്ന വാഹനങ്ങളില്‍ പലരും ഈ ടൈറ്റില്‍ വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. ഓരോ വാഹനവും പ്രത്യേകം പ്രത്യേകം എത്തിയത് കൊണ്ട് ആര്‍ക്കും റെയ്ഡിന്റെ ഒരു വിവരവും ചോര്‍ത്തിക്കിട്ടിയില്ലെന്നതാണ് വസ്തുത. സ്റ്റീല്‍ വസ്ത്ര റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് വ്യവസായം നടത്തുന്ന സംഘത്തിന്റെ വെയര്‍ഹൗസ്, ഫാം ഹൗസ് തുടങ്ങിയിവിടങ്ങളിലെല്ലാം അരിച്ചുപെറുക്കിയാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്. ഒടുവില്‍ കിട്ടിയത് 56 കോടി രൂപയും, 32 കോടി വിലമതിക്കുന്ന സ്വര്‍ണവും, 14 കോടി വിലമതിക്കുന്ന വജ്രവും ഉള്‍പ്പെടെ 390 കോടിയുടെ അനധികൃത സ്വത്ത്.

ഇത്രയും വിശാലമായ പദ്ധതി തയ്യാറാക്കിയത് 13 മണിക്കൂര്‍ നീണ്ട് നിന്ന റെയ്ഡിനെ വലിയ രീതിയില്‍ സഹായിച്ചുവെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറയുന്നു. 250 ഉദ്യോഗസ്ഥരെ അഞ്ച് സംഘമായി തിരിച്ചായിരുന്നു പരിശോധന.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

800 രൂപയും ചെലവും ദിവസക്കൂലി തരൂ. ഞങ്ങളോടിച്ചോളാം വണ്ടി, ഒരു പെന്‍ഷനും വേണ്ട, പറ്റുമോ? സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളില്‍ വൈറലായി പ്രൈവറ്റ് ബസ്സ് ഡ്രൈവറുടെ പോസ്റ്റ്

ഡ്യൂട്ടി സമയം പരിഷ്‌കരിച്ചതിന് പിന്നാലെ ഒരു വിഭാഗം ജീവനക്കാരുടെ പണിമുടക്ക്, കണ്‍സെഷന്‍ പാസ് വാങ്ങാന്‍ കുട്ടിക്കൊപ്പം പോയ പിതാവിനെ മര്‍ദിക്കല്‍ ,യാത്രക്കാരോട് മോശമായി പെരുമാറുന്ന കണ്ടക്ടര്‍,തുടങ്ങി കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സിയെ ചുറ്റിപ്പറ്റി നിരവധി വിവാദങ്ങളാണ്...

മെട്രോ ട്രെയിനിൽ ഗ്രാഫിറ്റി ചെയ്ത സംഭവം; 4 ഇറ്റാലിയൻ പൗരന്മാർ അറസ്റ്റിൽ, എത്തിയത് ടൂറിസ്റ്റ് വിസയിൽ

അഹമ്മദാബാദ്: കൊച്ചി മെട്രോയിൽ ഗ്രാഫിറ്റി ചെയ്ത സംഭവത്തിൽ നാല് ഇറ്റാലിയൻ പൗരന്മാർ അറസ്റ്റിൽ. ഡൽഹി, മുംബൈ, ജയ്പുർ എന്നിവിടങ്ങളിലും സമാന സംഭവങ്ങളുണ്ടായതായി റിപ്പോർട്ട്. ഇവരെ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഗുജറാത്തിൽ നിന്നാണ് ഗുജറാത്ത് ക്രൈം...

സംസ്ഥാന പൊലീസ് സേനയിലെ 873 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കു പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ടുമായി ബന്ധം എന്‍ഐഎ

തൊടുപുഴ : സംസ്ഥാന പൊലീസ് സേനയിലെ 873 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കു പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ടുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്നു ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജന്‍സി (എന്‍ഐഎ) റിപ്പോര്‍ട്ട്. സംസ്ഥാന പൊലീസ് മേധാവിക്കു കൈമാറിയ റിപ്പോര്‍ട്ടിലാണു നിരോധിക്കപ്പെട്ട സംഘടനയുമായി ബന്ധമുള്ള പൊലീസ്...