ചൈനയുടെ നീക്കം നിരീക്ഷിക്കാന്‍ രാത്രിയില്‍ ചിനൂക് പറത്തി ഇന്ത്യ

ഇന്ത്യാ- ചൈന സംഘർഷം നിലനിൽക്കുന്നതിനിടെ ലഡാക്കിലെ തന്ത്രപ്രധാനമായ ദൗലത് ബേഗ് ഓൾഡിയിൽ ചിനൂക് ഹെലികോപ്റ്റർ രാത്രിയിൽ പറത്തി വ്യോമസേന. സമുദ്രനിരപ്പിൽ നിന്ന് 16,000 അടി ഉയരത്തിൽലുള്ള ദൗലത് ബേഗ് ഓൾഡി ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിന്റെ യഥാര്‍ഥ നിയന്ത്രണരേഖയിലെ അവസാനത്തെ ഔട്ട് പോസ്റ്റാണ്. കാരക്കോറം ചുരത്തിന് സമീപമുള്ള ഇവിടം ഇന്ത്യയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം നിർണായകമാണ്.

സൈനികരെയും ആയുധങ്ങളും പെട്ടെന്ന് എത്തിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഹെലികോപ്റ്ററാണ് ബോയിങ് കമ്പനിയുടെ ചിനൂക്ക്. ദൗതല് ബേഗ് ഓൾഡിയിലെ എയർ സ്ട്രിപ്പിൽ വിമാനമിറക്കാൻ സാധിക്കാതെ വരികയാണെങ്കിൽ ആയുധങ്ങളും മറ്റും എത്തിക്കാൻ ഹെലികോപ്റ്റർ ഉപയോഗിക്കേണ്ടി വരും. ഇത്രയും ഉയരത്തിൽ ചിനൂക് രാത്രിയിൽ എത്തിച്ച് അടിയന്തര ഘട്ടത്തിൽ ഉപയോഗിക്കാനാകുമോയെന്ന പരിശോധനയാണ് നടത്തിയത്.

ഇതിന് സമീപമാണ് ചൈന കൈവശപ്പെടുത്തിയ അക്സായ് ചിൻ ഉള്ളത്. ഈ പ്രദേശത്ത് ചൈന വലിയ തോതിൽ സൈന്യത്തെ നിലനിർത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന കണ്ടത്തെലിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് രാത്രിയില്‍ ചിനൂക് ഇവിടെ പറന്നത്.

അമേരിക്കൻ നിർമിത ചിനൂക്കിന് രാത്രിയിലും കാര്യക്ഷമമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ സാധിക്കും. അഫ്ഗാൻ യുദ്ധസമയത്ത് അവിടുത്തെ മലനിരകളിൽ കാര്യക്ഷമമായ പോരാട്ടത്തിന് അമേരിക്കൻ സൈന്യത്തെ സഹായിച്ചതിൽ ചിനൂക്കിന്റെ സാന്നിധ്യം ഒരു ഘടകമാണ്. ഇതിന്റെ മുന്നിലും പിന്നിലും അതീവ ശക്തിയേറിയ യന്ത്രത്തോക്കുകൾ ഘടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. താഴെയുള്ള സൈന്യത്തിന് പിന്തുണ നൽകാൻ ഇതിലൂടെ സാധിക്കും.

#CHINOOK_ARICRAFT #CHINA_ISSUE #INDIAN_AIRFORCE

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

ആലപ്പുഴ ജില്ലയിൽ ഇന്ന് 453 പേർക്ക് കോവിഡ്

ആലപ്പുഴ ജില്ലയിൽ ഇന്ന് 453 പേർക്ക് കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു ആറുപേർ വിദേശത്തുനിന്നും 38 പേർ മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നും എത്തിയവരാണ്. *406പേർക്ക്സമ്പർക്കത്തിലൂടെയാണ് രോഗംബാധിച്ചത്* രണ്ട് ആരോഗ്യപ്രവർത്തകർക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഒരാളുടെ രോഗത്തിന്റെ...

പത്തനംതിട്ട ജില്ലയിൽ ഇന്ന് 189 പേർക്ക് കോവിഡ്

പത്തനംതിട്ട :ജില്ലയില്‍ ഇന്ന് (24) 189 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇന്ന് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചവരില്‍ ഏഴു പേര്‍ വിദേശ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് വന്നവരും, 33 പേര്‍ മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിന്നും വന്നവരും, 149...

തൃശൂർ ജില്ലയിൽ 474 പേർക്ക് കൂടി കോവിഡ്; 327 പേർക്ക് രോഗമുക്തി

തൃശൂർ ജില്ലയിൽ വ്യാഴാഴ്ച (24/09/2020) 474 പേർക്ക് കൂടി കോവിഡ്-19 സ്ഥീരികരിച്ചു. ഇതോടെ ജില്ലയിൽ ഇതുവരെയുള്ള കോവിഡ് രോഗികളുടെ എണ്ണം പതിനായിരം കടന്നു. വ്യാഴാഴ്ച 327 പേർ രോഗമുക്തരായി. ജില്ലയിൽ രോഗബാധിതരായി ചികിത്സയിൽ...