ബ്ലാക്ക് ഫ്രൈഡേ ഇന്ത്യയിലും; വമ്പന്‍ ഓഫര്‍ക്കാലം

ബ്രിട്ടണ്‍, അമേരിക്ക പോലുള്ള പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളില്‍ മാത്രം കണ്ടുവന്നിരുന്ന ബ്ലാക്ക് ഫ്രൈഡേ വില്‍പ്പന ഇന്ത്യയിലും. ആമസോണ്‍, മിന്ത്ര ഉള്‍പ്പെടെ എട്ട് ഇ കോമേഴ്സ് വെബ്സൈറ്റുകളിലാണ് ബ്ലാക്ക് ഫ്രൈഡേ ഓഫറുകള്‍. ഇത് പ്രമാണിച്ച് വമ്പിച്ച ഡിസ്‌കൗണ്ടുകളാണ് പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. വസ്ത്രങ്ങള്‍, ഇലക്ട്രോണിക്സ് ഉല്‍പ്പനങ്ങള്‍ തുടങ്ങി വിവിധയിനം ഉല്‍പ്പനങ്ങള്‍ക്കാന് ഓഫറുകള്‍ നല്‍കുന്നത്.

താങ്ക്സ് ഗിവിങ് ഡേയ്ക്ക് ശേഷം വരുന്ന വെള്ളിയാഴ്ചയാണ് ബ്ലാക്ക് ഫ്രൈഡേ. യുഎസില്‍ ക്രിസ്തുമസ്സ് ഷോപ്പിങ്ങിന് തുടക്കം കുറിക്കുന്ന ദിനമാണിത്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഈ രാജ്യങ്ങളില്‍ കച്ചവടക്കാരുടെ മത്സരം പരിധിവിട്ട് ട്രാഫിക് അപകടങ്ങള്‍ക്കും മറ്റും കാരണമാകാറുണ്ട്. അങ്ങനെയാണ് ബ്ലാക്ക് ഫ്രൈഡേ എന്ന പേര് വന്നത്.

ബ്ലാക്ക് ഫ്രൈഡേക്ക് ശേഷം വരുന്ന ദിവസമായ സൈബര്‍ മണ്‍ഡേയും വ്യാപാരികള്‍ക്ക് കൊയ്ത്തുദിനമാണ്. രാജ്യാന്തര ബ്രാന്‍ഡുകള്‍ക്ക് ഈ ദിവസങ്ങളില്‍ 60 ശതമാനം ഡിസ്‌കൗണ്ടാണ് ആമസോണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. പ്രമുഖ ബ്രാന്‍ഡുകളായ സോജോസ്, ട്രിബിറ്റ്, എക്കോവാക്സ് തുടങ്ങിയ പ്രമുഖ ബ്രാന്‍ഡുകളാണ് ആമസോണ്‍ അണിനിരത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഇലക്ട്രോണിക്സ്, ചെരുപ്പുകള്‍, വസ്ത്രങ്ങള്‍, ഗൃഹോപകരണങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവയെല്ലാം വിലക്കിഴവുണ്ട്. ആമസോണ്‍ കൂടാതെ ഷീഇന്‍ ഡോട്ട് ഇന്‍, നിക്കാ, മിന്ത്രാ, ലുലു ആന്റ് സ്‌കൈ തുടങ്ങിയ പ്രമുഖ വെബ്സൈറ്റുകളിലും വമ്പിച്ച ഓഫറുകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

കോവിഡിൽ ഞെട്ടി കേരളം; ഇന്ന് 18,257 പേര്‍ക്ക് രോഗബാധ; എറ്റവും കൂടുതൽ എറണാകുളം ജില്ലയിൽ

തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തില്‍ ഇന്ന് 18,257 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 2835, കോഴിക്കോട് 2560, തൃശൂര്‍ 1780, കോട്ടയം 1703, മലപ്പുറം 1677, കണ്ണൂര്‍ 1451, പാലക്കാട് 1077, തിരുവനന്തപുരം 990, കൊല്ലം...

‘താങ്ങാൻ പറ്റില്ല; നിസാരമായി എടുക്കരുതേ..’; അനുഭവം പറഞ്ഞ് ഗണേഷ്കുമാർ

കൊല്ലം: കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗം രാജ്യമെങ്ങും വൻ പ്രതിസന്ധി തീർക്കുകയാണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തേക്കാൾ മാരകമായി രോഗം പലരെയും ബാധിക്കുകയും മരണസംഖ്യ ഉയരുകയും ചെയ്യുകയാണ്. നിസാരമായി കാണരുത് എന്ന് അനുഭവത്തിൽ നിന്നും വ്യക്തമാക്കി രംഗത്തെത്തുകയാണ്...

സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 13,835 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്

സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 13,835 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 2187, കോഴിക്കോട് 1504, മലപ്പുറം 1430, കോട്ടയം 1154, തൃശൂര്‍ 1149, കണ്ണൂര്‍ 1132, തിരുവനന്തപുരം 909, ആലപ്പുഴ 908, പാലക്കാട് 864,...