കാശില്ലെങ്കിലെന്താ…? കാര്‍ ഇനിയും വാങ്ങും…! 25 ലക്ഷം രൂപയുടെ കൂടുതല്‍ കാറുകള്‍ വാങ്ങാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍

തിരുവനന്തപുരം: സാമ്പത്തിക ഞെരുക്കമാണ്, ശമ്പളം കൊടുക്കാന്‍ പണമില്ല, എന്നൊക്കെ ഇടയ്ക്കിടെ ധനമന്ത്രി പറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും ആര്‍ഭാടത്തിന് ഒട്ടും കുറവു വരുത്താതെ എല്‍ഡിഎഫ് സര്‍ക്കാര്‍. ധനവകുപ്പിന്റെ കര്‍ശന നിയന്ത്രണം നിലനില്‍ക്കെ പുതിയ കാറുകള്‍ വാങ്ങുന്നതിനു നിര്‍ദേശം ഇന്നു മന്ത്രിസഭ പരിഗണിക്കും. ചലച്ചിത്ര വികസന കോര്‍പറേഷന്‍ ചെയര്‍മാന്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ളവര്‍ക്ക് 25 ലക്ഷത്തോളം രൂപയുടെ പുതിയ കാര്‍ വാങ്ങാനുള്ള നിര്‍ദേശമാണു മന്ത്രിസഭയുടെ അജന്‍ഡയില്‍ ഉളളത്.

മൂന്നാഴ്ച മുന്‍പത്തെ മന്ത്രിസഭാ യോഗത്തില്‍ ജയില്‍ ഡിജിപിക്കും പിന്നാക്ക വിഭാഗ വികസന കോര്‍പറേഷന്‍, രാജ്ഭവന്‍ എന്നിവയ്ക്കും ഇത്തരം കാര്‍ വാങ്ങാന്‍ അനുമതി നല്‍കിയിരുന്നു.
സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി മറികടക്കാനുള്ള ചെലവു ചുരുക്കലിന്റെ ഭാഗമായി സര്‍ക്കാര്‍ വകുപ്പുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും പുതിയ കാര്‍ വാങ്ങുന്നതിനു ധനവകുപ്പ് കര്‍ശന നിയന്ത്രണം ഏര്‍പ്പെടുത്തി നേരത്തേ ഉത്തരവിറക്കിയിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരം റീജനല്‍ കാന്‍സര്‍ സെന്ററില്‍ (ആര്‍സിസി) പുതിയ തസ്തികകള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നത് ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള നിര്‍ദേശങ്ങളും ഇന്നു മന്ത്രിസഭ പരിഗണിക്കും.
സര്‍ക്കാരിന് വന്‍ സാമ്പത്തിക നഷ്ടം ഉണ്ടാകുന്നതിനാല്‍ ഇന്ധന വില നികുതി ഇനി കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് ധനമന്ത്രി തോമസ് ഐസക് പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇത്രയും രൂക്ഷമായ സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയ്ക്കിടയിലാണ് ലക്ഷങ്ങള്‍ മുടക്കി പുതിയ കാര്‍ വാങ്ങാന്‍ ഒരുങ്ങുന്നത്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

800 രൂപയും ചെലവും ദിവസക്കൂലി തരൂ. ഞങ്ങളോടിച്ചോളാം വണ്ടി, ഒരു പെന്‍ഷനും വേണ്ട, പറ്റുമോ? സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളില്‍ വൈറലായി പ്രൈവറ്റ് ബസ്സ് ഡ്രൈവറുടെ പോസ്റ്റ്

ഡ്യൂട്ടി സമയം പരിഷ്‌കരിച്ചതിന് പിന്നാലെ ഒരു വിഭാഗം ജീവനക്കാരുടെ പണിമുടക്ക്, കണ്‍സെഷന്‍ പാസ് വാങ്ങാന്‍ കുട്ടിക്കൊപ്പം പോയ പിതാവിനെ മര്‍ദിക്കല്‍ ,യാത്രക്കാരോട് മോശമായി പെരുമാറുന്ന കണ്ടക്ടര്‍,തുടങ്ങി കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സിയെ ചുറ്റിപ്പറ്റി നിരവധി വിവാദങ്ങളാണ്...

മെട്രോ ട്രെയിനിൽ ഗ്രാഫിറ്റി ചെയ്ത സംഭവം; 4 ഇറ്റാലിയൻ പൗരന്മാർ അറസ്റ്റിൽ, എത്തിയത് ടൂറിസ്റ്റ് വിസയിൽ

അഹമ്മദാബാദ്: കൊച്ചി മെട്രോയിൽ ഗ്രാഫിറ്റി ചെയ്ത സംഭവത്തിൽ നാല് ഇറ്റാലിയൻ പൗരന്മാർ അറസ്റ്റിൽ. ഡൽഹി, മുംബൈ, ജയ്പുർ എന്നിവിടങ്ങളിലും സമാന സംഭവങ്ങളുണ്ടായതായി റിപ്പോർട്ട്. ഇവരെ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഗുജറാത്തിൽ നിന്നാണ് ഗുജറാത്ത് ക്രൈം...

സംസ്ഥാന പൊലീസ് സേനയിലെ 873 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കു പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ടുമായി ബന്ധം എന്‍ഐഎ

തൊടുപുഴ : സംസ്ഥാന പൊലീസ് സേനയിലെ 873 ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കു പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ടുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്നു ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജന്‍സി (എന്‍ഐഎ) റിപ്പോര്‍ട്ട്. സംസ്ഥാന പൊലീസ് മേധാവിക്കു കൈമാറിയ റിപ്പോര്‍ട്ടിലാണു നിരോധിക്കപ്പെട്ട സംഘടനയുമായി ബന്ധമുള്ള പൊലീസ്...