ഒരുവ‌ർഷംകൊണ്ട് വിറ്റത് ഒരുലക്ഷം ​ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാര

മാരുതി സുസുക്കി ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാര ഇന്ത്യൻ കാർ വിപണിയിൽ ഒരു വർഷം പൂർത്തിയാക്കി. ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ മിഡ്-എസ്‌.യു.വി സെഗ്‌മെന്റിൽ ഏറ്റവും വേഗത്തിൽ ഒരുലക്ഷം വില്പന എന്ന നാഴികക്കല്ല് സ്വന്തമാക്കി ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാര തരംഗമാകുകയാണ്. ഇതുവരെ 1.20 ലക്ഷം യൂണിറ്റ് ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാര വിറ്റഴിച്ചു. ഇടത്തരം എസ്‌.യു.വികളിൽ ഏറ്റവും വേഗത്തിൽ ഒരു ലക്ഷം വില്പന നടത്തിയെന്ന മോഡലെന്ന പേരും സ്വന്തമാക്കി. നിലവിൽ അതിന്റെ സെഗ്‌മെന്റിൽ ഏറ്റവുമധികം വിൽക്കപ്പെടുന്ന രണ്ടാമത്തെ എസ്‌.യു.വിയാണിത്. ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ മാത്രമാണ് ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാരെയുടെ തൊട്ടുമുന്നിലുള്ളത്. പുതിയ ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാര എസ്‌.യു.വി ടൊയോട്ടയുടെ ബിഡാദി നിർമാണ പ്ലാന്റിലാണ് നിർമ്മിക്കുന്നത്.

ഒന്നിലധികം എഞ്ചിൻ-ഗിയർബോക്‌സ് കോമ്പിനേഷനുകളും ഫ്രണ്ട്-വീൽ, ഓൾ-വീൽ-ഡ്രൈവ് ,​ 6.6km/kg ഇന്ധനക്ഷമത വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന സി.എൻ.ജി ഓപ്ഷൻ എന്നിവയും ഇതിനുണ്ട്.​ സുസുക്കിയുടെ ഗ്ലോബൽ സി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് മാരുതി ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാര. 1.5 ലിറ്റർ, 4-സിലിണ്ടർ K15C സ്മാർട്ട് ഹൈബ്രിഡ് പെട്രോളും 1.5 ലിറ്റർ, 3-സിലിണ്ടർ അറ്റ്കിൻസൺ സൈക്കിൾ TNGA പെട്രോൾ പവർട്രെയിനുകളുമായാണ് എസ്‌യുവി വരുന്നത്. മൈൽഡ് ഹൈബ്രിഡ് സെറ്റപ്പ് 103 ബിഎച്ച്പിയും 136 എൻ.എം ടോർക്കും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, കൂടാതെ 5-സ്പീഡ് മാനുവൽ അല്ലെങ്കിൽ 6-സ്പീഡ് ടോർക്ക് കൺവെർട്ടർ ഓട്ടോമാറ്റിക് ഗിയർബോക്‌സ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഈ മോഡലിൽ ഓപ്ഷണൽ സുസുക്കിയുടെ ഓൾഗ്രിപ്പ് എഡബ്ല്യുഡി സിസ്റ്റവും ലഭിക്കും.

വന്ദേഭാരതിൽ ചാവേർ പ്രൊമോഷന് കൊച്ചിയിൽ പറന്നെത്തി ചാക്കോച്ചൻ… വീഡിയോ വൈറൽ

ശക്തമായ ഹൈബ്രിഡ് പവർട്രെയിൻ 92bhp കരുത്തും 122Nm ടോർക്കും നൽകുന്നു. 79 ബിഎച്ച്പിയും 141 എൻഎം ടോർക്കും നൽകുന്ന എസി സിൻക്രണസ് മോട്ടോറുമായി എഞ്ചിൻ ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. സംയുക്ത പവർ ഔട്ട്പുട്ട് 115 ബി.എച്ച്.പിയാണ്. 6-സ്പീഡ് e-CVT ഗിയർബോക്‌സുള്ള മാരുതി ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാര ശക്തമായ ഹൈബ്രിഡ് 28kmpl ഇന്ധനക്ഷമത വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നിറമുള്ള ഹെഡ്-അപ്പ് ഡിസ്‌പ്ലേ, 360-ഡിഗ്രി പാർക്കിംഗ് ക്യാമറ സിസ്റ്റം, വെന്റിലേറ്റഡ് സീറ്റുകൾ മുതലായ ഹൈടെക് ഫീച്ചറുകളാൽ സമ്പന്നമാണ്.

10.70 ലക്ഷം രൂപയാണ് ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാരയുടെ പ്രാരംഭ എക്‌സ് ഷോറൂം വില. കിയ സെൽറ്റോസ്, ടൊയോട്ട ഹൈറൈഡർ, സ്‌കോഡ കുഷാക്ക്, ഫോക്‌സ്‌വാഗൺ ടൈഗൺ, എംജി ആസ്റ്റർ തുടങ്ങിയ മോഡലുകളെ ഒഴിവാക്കി ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാരയെ തേടി ധാരാളം ബുക്കിംഗുകൾ ലഭിക്കുന്നുണ്ട്. ഇക്കാരണത്താൽ ബുക്ക് ചെയ്ത് ആറുമാസത്തോളം കാത്തിരിക്കേണ്ടിയും വരുന്നു.

Similar Articles

Comments

Advertismentspot_img

Most Popular