വാഹനങ്ങളില്‍ വേര്‍തിരിക്കാനുള്ള മറ നിര്‍ബന്ധം; 15 ദിവസത്തിനകം സ്ഥാപിക്കണം; കര്‍ശന മുന്നറിയിപ്പ്‌

പൊതു ഗതാഗത വാഹനങ്ങളിൽ ഡ്രൈവർമാരെയും യാത്രക്കാരെയും വേർതിരിക്കുന്ന മറ 15 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ സ്ഥാപിക്കണമെന്ന് കലക്ടർ എസ്. സുഹാസിന്റെ ഉത്തരവ്. കെഎസ്ആർടിസി– സ്വകാര്യ ബസുകൾ, ടാക്സി കാറുകൾ, ഓട്ടോറിക്ഷകൾ എന്നിവ ഈ മറയില്ലാതെ സർവീസ് നടത്തരുത്. 15 ദിവസം കഴിഞ്ഞാൽ മോട്ടർ വാഹന വകുപ്പും പൊലീസും പരിശോധന നടത്തും.

ഡ്രൈവർമാരും യാത്രക്കാരും മാസ്ക് ധരിക്കണം. കണ്ടക്ടർമാർ മാസ്ക്കിനു പുറമേ ഫെയ്സ് ഷീൽഡ്, ഗ്ലൗസ് എന്നിവയും ധരിക്കണം. വാഹനങ്ങൾ എല്ലാ ദിവസവും അണുവിമുക്തമാക്കണം. നിന്നുകൊണ്ടുള്ള യാത്ര അനുവദിക്കില്ല. ബസുകളിൽ കയറാനും ഇറങ്ങാനും വെവ്വേറെ വാതിൽ വേണം. മാനദണ്ഡം പാലിക്കാത്ത വാഹനങ്ങളുടെ റജിസ്ട്രേഷനും ഡ്രൈവറുടെ ലൈസൻസും സസ്പെൻഡ് ചെയ്യും. ദുരന്ത നിവാരണ നിയമപ്രകാരമാണ് ഉത്തരവ്.

സമ്പർക്ക വ്യാപനത്തിന്റെ തോതു വർധിച്ചതോടെയാണ് യുദ്ധകാലാടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള നടപടികളിലേക്ക് അധികൃതർ കടന്നത്. രോഗബാധ നിയന്ത്രണ വിധേയമാണെന്ന് അധിക‍ൃതർ ആവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ആശങ്കാജനകമാണു നിലവിലെ സ്ഥിതി. രോഗബാധിതരായ പലരുടെയും രോഗത്തിന്റെ ഉറവിടം കണ്ടെത്താനായിട്ടില്ല എന്നതു ഭീതി വർധിപ്പിക്കുന്നു.

follow us: PATHRAM ONLINE

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

സ്തനാര്‍ബുദം ഒഴിവാക്കാൻ സ്തനങ്ങളെ അറിയാം; കിംസ് ഹോസ്‌പിറ്റൽ ഓങ്കോളജി കൺസൾട്ടന്റ്‌ ഡോ: എൽ. രജിത എഴുതുന്നു

നിങ്ങളുടെ സ്തനത്തിനുള്ളില്‍ എന്താണുള്ളത്? മുലയൂട്ടുന്ന സമയത്ത് പാല്‍ ഉത്പാദിപ്പിക്കുതിനുള്ള ലോബുകള്‍ എന്ന 10-20 ഗ്രന്ഥികള്‍ അടങ്ങുന്നതാണ് ഓരോ സ്തനവും. ഡക്ടുകള്‍ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ചെറിയ കുഴലുകള്‍ വഴി പാല്‍ മുലക്കണ്ണിലേയ്ക്ക് എത്തുന്നു. ഏറിയോള എന്നറിയപ്പെടുന്ന കറുത്ത...

എം.ശിവശങ്കറിനെ ചോദ്യം ചെയ്യണമെന്ന് എന്‍ഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ്

കൊച്ചി:മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മുൻ പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി എം.ശിവശങ്കറിനെ ചോദ്യം ചെയ്യണമെന്ന് എൻഫോഴ്സ്മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് കോടതിയിൽ. സ്വർണ്ണക്കടത്തു കേസിൽ അറസ്റ്റിലായ സ്വപ്ന സുരേഷിന്റെ മൊഴിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് എൻഫോഴ്സ്മെന്റ് ഇക്കാര്യം ആവശ്യപ്പെട്ടത്. സ്വപ്നയുടെ കസ്റ്റഡി നീട്ടാനുള്ള അപേക്ഷയിലാണ് ഇ.ഡി....

ദിവസവും 20000 രോഗികള്‍ ഉണ്ടാകും ; വരുന്ന രണ്ടാഴ്ച നിര്‍ണായകമെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പ്

തിരുവനന്തപുരം: കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തില്‍ വരുന്ന രണ്ടാഴ്ച നിര്‍ണായകമെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ വിലയിരുത്തല്‍. വരുന്ന രണ്ടാഴ്ച രോഗബാധ പാരമ്യത്തിലെത്തുമെന്നാണ് ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ നിഗമനം. സമ്പര്‍ക്ക വ്യാപനം കൂടിയാല്‍ സെപ്റ്റംബര്‍ ആദ്യവാരം പ്രതിദിന വര്‍ധന പതിനായിരത്തിനും...