ചെലവായത് 720 കോടി; ഇതുവരെ 800 കോടി പിരിച്ചെടുത്തു; എന്നിട്ടും പാലിയേക്കരയിൽ ടോൾകൊള്ള തുടരുന്നു

തൃശൂർ പാലിയേക്കര ടോൾ പ്ലാസയിലെ നിരക്കിൽ പതിനേഴര രൂപ കുറയ്ക്കാൻ സംസ്ഥാന സർക്കാരിന് കഴിയുമെന്ന് കാട്ടി നിവേദനം. റോഡു നിർമാണത്തിന് ചെലവായ തുക തിരിച്ചു പിടിച്ചാൽ ചട്ടപ്രകാരം ടോൾ കുറയ്ക്കണം.

തൃശൂർ.. അങ്കമാലി.. ഇടപ്പള്ളി ദേശീയപാത നിർമാണ ചെലവ് 720 കോടി രൂപ. ടോൾ മുഖേന പിരിച്ചത് 800 കോടി രൂപ. നിലവിൽ തൃശൂർ … മുതൽ ഇടപ്പള്ളി വരെ 75 രൂപയാണ് ടോൾ. അങ്കമാലി … ഇടപ്പള്ളി ദേശീയപാത നിർമിച്ചത് എൻഎച്ച് വകുപ്പാണ്. പൊതുഖജനാവിലെ പണം. അങ്കമാലി … ഇടപ്പള്ളി ദേശീയപാതയുടെ നടത്തിപ്പും അറ്റകുറ്റപ്പണിയും മാത്രമാണ് ടോൾ കമ്പനിയ്ക്കുള്ളത്.

അങ്ങനെ വരുമ്പോൾ ഇത്രയും ദൂരത്തെ ടോൾ വെറും നാൽപതു ശതമാനമായി ചുരുക്കണമെന്നാണ് ചട്ടം. പതിനേഴര രൂപ ടോൾ കുറയ്ക്കാൻ ചട്ടപ്രകാരം വഴിയുണ്ട്. ഇക്കാര്യം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി പൊതുമരാമത്ത് മന്ത്രി ജി.സുധാകരനും ദേശീയപാത പ്രൊജക്ട് ഓഫിസർക്കും നിവേദനം നൽകി. ഡി.സി.സി വൈസ് പ്രസിഡൻ്റും ടോളിനെതിരെ നിരന്തരം നിയമ പോരാട്ടം നടത്തുന്ന അഭിഭാഷകനുമായ ജോസഫ് ടാജറ്റാണ് നിവേദനം നൽകിയത്. തീരുമാനം വന്നില്ലെങ്കിൽ ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിക്കുമെന്ന് ജോസഫ് ടാജറ്റ് പറഞ്ഞു.

ടോൾ തുടങ്ങിയ കാലത്ത് ദിവസേന പതിനായിരം വാഹനങ്ങളായിരുന്നു. 15 ലക്ഷം രൂപ പ്രതിദിന വരുമാനം. ഇപ്പോഴാണെങ്കിൽ വാഹനങ്ങൾ മുപ്പതിനായിരം. പ്രതിദിന വരുമാനം 36 ലക്ഷം രൂപ. ഈ കണക്കെല്ലാം വിവരാവകാശ രേഖ പ്രകാരം കിറുകൃത്യമാണ്.

Follow us: pathram online

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

ദിവസവും 20000 രോഗികള്‍ ഉണ്ടാകും ; വരുന്ന രണ്ടാഴ്ച നിര്‍ണായകമെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പ്

തിരുവനന്തപുരം: കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തില്‍ വരുന്ന രണ്ടാഴ്ച നിര്‍ണായകമെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ വിലയിരുത്തല്‍. വരുന്ന രണ്ടാഴ്ച രോഗബാധ പാരമ്യത്തിലെത്തുമെന്നാണ് ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ നിഗമനം. സമ്പര്‍ക്ക വ്യാപനം കൂടിയാല്‍ സെപ്റ്റംബര്‍ ആദ്യവാരം പ്രതിദിന വര്‍ധന പതിനായിരത്തിനും...

പൂജപ്പുര സെന്‍ട്രല്‍ ജയിലില്‍ 63 തടവുകാര്‍ക്കു കൂടീ കോവിഡ്

തിരുവനന്തപുരം:പൂജപ്പുര സെന്‍ട്രല്‍ ജയിലില്‍ 63 തടവുകാര്‍ക്കു കൂടീ കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ജയിലില്‍ ഇതോടെ 164 രോഗികളായി. കഴിഞ്ഞ ദിവസം 41 തടവുകാര്‍ക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥനും രോഗം കണ്ടെത്തി. മൂന്നു ദിവസത്തിനിടെ നടത്തിയ...

ഡിജിപി ലോക്നാഥ് ബെഹ്റ നിരീക്ഷണത്തില്‍

തിരുവനന്തപുരം: കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ച മലപ്പുറം എസ്.പി യു അബ്ദുള്‍ കരീമുമായും കളക്ടര്‍ കെ.ഗോപാലകൃഷ്ണനുമായും സമ്പര്‍ക്കത്തില്‍ വന്ന സംസ്ഥാന പൊലീസ് മേധാവി ലോക്നാഥ് ബെഹ്റ സ്വയം നിരീക്ഷണത്തില്‍ പ്രവേശിച്ചു. മുന്‍കരുതലെന്ന നിലയിലാണ് ഡിജിപി സ്വന്തം...