കേരള എന്‍ട്രന്‍സ്: അപേക്ഷ ആരംഭിച്ചു

സംസ്ഥാനത്തെ എന്‍ജിനിയറിംഗ്, മെഡിക്കല്‍ അനുബന്ധ കോഴ്‌സുകളിലേക്ക് ഓണ്‍ലൈന്‍ അപേക്ഷ ഈ മാസം 25 വരെ നല്‍കാം. www.cee.kerala.gov.in എന്ന വെബ്‌സൈറ്റിലൂടെയാണ് അപേക്ഷ നല്‍കേണ്ടത്. 25 ന് വൈകുന്നേരം അഞ്ചുവരെ അപേക്ഷകള്‍ സ്വീകരിക്കും. എന്‍ട്രന്‍സ് കമ്മീഷണറുടെ ഓഫിസിലേക്ക് അപേക്ഷയുടെ പ്രിന്റ്ഔട്ട് അയക്കേണ്ടതില്ല. പ്രോസ്‌പെക്ടസ് വെബ്‌സൈറ്റില്‍ ലഭ്യമാണ്.

എന്‍ജിനിയറിംഗ്, ഫാര്‍മസി കോഴ്‌സുകള്‍ക്കു മാത്രമാണ് കേരള എന്‍ട്രന്‍സ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പ്രവേശനം. ഇതിനുള്ള പരീക്ഷ ഏപ്രില്‍ 20 നും 21 നും നടത്തും. ബിഫാം പ്രവേശനത്തിന് എന്‍ജിനിയറിംഗ് എന്‍ട്രന്‍സിലെ ഒന്നാംപേപ്പര്‍ (ഫിസിക്‌സും കെമിസ്ട്രിയും) മാത്രം എഴുതിയാല്‍ മതി. മെഡിക്കല്‍, മെഡിക്കല്‍ അനുബന്ധ (അഗ്രികള്‍ചര്‍,ഫോറസ്ട്രി, വെറ്ററിനറി, ഫിഷറീസ്) കോഴ്‌സുകളിലെ പ്രവേശനം നീറ്റ് റാങ്ക് പരിഗണിച്ചാണ്. ആര്‍ക്കിടെക്ചര്‍ പ്രവേശനം ദേശീയതലത്തിലെ നാറ്റ യോഗ്യത പ്രകാരവുമാണ്.

അപേക്ഷിക്കേണ്ട രീതി

വിദ്യാര്‍ത്ഥിയുടെ ഫോട്ടാ, ഒപ്പ്, ജനനത്തീയതി തെളിയിക്കുന്നതിനുള്ള സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ്, നേറ്റിവിറ്റി തെളിയിക്കുന്നതിനുള്ള രേഖയും അടക്കമാണ് അപേക്ഷിക്കേണ്ടത്. ഇവ ഈ മാസം 25നകം അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യണം. മറ്റ് രേഖകള്‍ 29 ന് വൈകിട്ട് അഞ്ചിനകം അപ്‌ലോഡ് ചെയ്താല്‍ മതി.

ഹെല്‍പ്പ് ലൈന്‍ നമ്പര്‍: 0471 2525300 (രാവിലെ എട്ട് മുതല്‍ വൈകിട്ട് എട്ട് വരെ)
സിറ്റിസണ്‍സ് കോള്‍ സെന്റര്‍: 155300, 0471 2335523 (ദേശീയ അവധി ദിവസങ്ങളൊഴികെ 24 മണിക്കൂറും)

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ നിലവില്‍ ചികിത്സയിലുള്ള കോവിഡ് രോഗികളുടെ എണ്ണം 592 ആയി

കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ പുതിയതായി 101 പേര്‍ക്കുകൂടി കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 85 പേര്‍ക്ക് സമ്പര്‍ക്കത്തിലൂടെയാണ് രോഗം ബാധിച്ചത്. രണ്ട് ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരും വിദേശത്തുനിന്നും മറ്റു സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍നിന്നും എത്തിയ ഏഴു പേര്‍ വീതവും രോഗബാധിതരായി. മണിമല-12, അതിരമ്പുഴ-11,...

ആലപ്പുഴ ജില്ലയിൽ ഇന്ന് 113 പേർക്ക് രോഗബാധ; 99 പേർക്ക് സമ്പർക്കത്തിലൂടെ

ആലപ്പുഴ ജില്ലയിൽ ഇന്ന് 113 പേരുടെ പരിശോധനാഫലം പോസിറ്റീവായി. 99 പേർക്ക് സമ്പർക്കത്തിലൂടെ ആണ് രോഗബാധ. 13 പേർ മറ്റു സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നും ഒരാൾ വിദേശത്തുനിന്നും എത്തിയതുമാണ് സമ്പർക്കത്തിലൂടെ രോഗബാധിതരായവർ 1. കായംകുളം സ്വദേശിയായ 33 കാരൻ 2-4,ചെട്ടിക്കാട് സ്വദേശികളായ...

ദേശീയഗാനാലാപനവും പരേഡ് പരിശോധനയും ഇല്ല. സംസ്ഥാനത്ത് സ്വാതന്ത്ര്യ ദിനാഘോഷം 10 മിനിറ്റ് മാത്രം

തിരുവനന്തപുരം: കോവിഡ് ഭീതിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ സംസ്ഥാനത്ത് സ്വാതന്ത്ര്യദിനാഘോഷം പത്ത് മിനിറ്റാക്കി വെട്ടിച്ചുരുക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ തീരുമാനം.ജില്ലാ കേന്ദ്രങ്ങളിലും ആഘോഷങ്ങള്‍ക്ക് നിയന്ത്രണമുണ്ട്. മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ പരേഡ് പരിശോധനയും ദേശീയഗാനാലാപനവും ഒഴിവാക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം നിരീക്ഷണത്തിലായ സാഹചര്യത്തില്‍ നാളെ നടക്കാനിരിക്കുന്ന...