അനുവാദമില്ലാതെ മകന്റെ ഫോട്ടോ ഫേസ്ബുക്കിലിട്ടു; അമ്മയ്‌ക്കെതിരെ പരാതിയുമായി പതിനാറുകാരന്‍!! ഫോട്ടോ ഉടന്‍ നീക്കം ചെയ്യാന്‍ കോടതി നിര്‍ദ്ദേശം

അനുവാദമില്ലാതെ മറ്റുള്ളവരുടെ ഫോട്ടോ ഫേസ്ബുക്കിലിടുന്നവര്‍ക്കൊരു മുന്നറിയിപ്പ്. അതു നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം മകനാനോ മകളോ ആണെങ്കില്‍ കൂടി നിങ്ങള്‍ കുടുങ്ങും. മക്കളുമൊത്തുള്ള ചിത്രങ്ങളോ അവരുടെ ജീവിതത്തിലെ സവിശേഷമുഹൂര്‍ത്തങ്ങളോ അവരോട് ചോദിക്കാതെ ഇനി ഫേസ്ബുക്കിലും മറ്റും പോസ്റ്റ് ചെയ്യരുതെന്ന് പാഠമാക്കി തരുകയാണ് ഈ വാര്‍ത്ത. ഇറ്റലിയിലെ ഒരമ്മയ്ക്ക് സംഭവിച്ചത് ഇങ്ങനെ: തന്റെ അനുവാദമില്ലാതെ ചിത്രങ്ങള്‍ അമ്മ ഫെയ്സ്ബുക്കില്‍ പോസ്റ്റ് ചെയ്തുവെന്ന പരാതിയുമായി 16കാരനാണ് കോടതിയിലെത്തിയത്.

അമ്മയുടെ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ അക്കൗണ്ടില്‍ തന്റെ ചിത്രങ്ങള്‍ അനുവാദമില്ലാതെ പോസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നുവെന്ന 16കാരന്റെ പരാതി ഗൗരവമുള്ളതാണെന്ന് കോടതി നിരീക്ഷിച്ചു. ചിത്രങ്ങള്‍ ഉടനടി നീക്കം ചെയ്യണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട കോടതി അല്ലാത്തപക്ഷം 10,000 യൂറോ പിഴയടക്കേണ്ടിവരുമെന്ന മുന്നറിയിപ്പും നല്‍കി. അമ്മയുടെ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ഭ്രമം കാരണം അച്ഛന്‍ അകന്നതും മറ്റും കണ്ടുവളര്‍ന്ന മകനാണ് അമ്മയ്ക്കെതിരെ കോടതിയിലെത്താന്‍ തയ്യാറായത്.

ഇവരുടെ വിവാഹമോചനക്കേസ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന കോടതിയാണ് ഫെയ്സ്ബുക്ക് കേസില്‍ മകന് അനുകൂലമായി വിധി പറഞ്ഞത്. അനുവാദമില്ലാതെ മകന്റേതാണെങ്കില്‍ക്കൂടി ചിത്രങ്ങള്‍ പരസ്യപ്പെടുത്തുന്നത് ഇറ്റാലിയന്‍ പകര്‍പ്പവകാശ നിയമത്തിന് വിരുദ്ധമാണെന്ന് കോടതി നിരീക്ഷിച്ചു. മകനുള്‍പ്പെടുന്ന ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും പരാമര്‍ശങ്ങളും ഉടനടി നീക്കം ചെയ്യണമെന്നാണ് കോടതിയുടെ ഉത്തരവ്.

തങ്ങള്‍ക്ക് പകര്‍പ്പവകാശമുള്ള ചിത്രങ്ങള്‍ മാത്രമേ പോസ്റ്റ് ചെയ്യാവൂ എന്നതാണ് ഫെയ്സ്ബുക്കിന്റെ ടേംസ് ആന്‍ഡ് കണ്ടീഷന്‍സ്. ഫെയ്സ്ബുക്കില്‍ ചേരുമ്പോള്‍ ഇത് എല്ലാവരും അംഗീകരിക്കാറുണ്ടെങ്കിലും പലരും അത് മനസ്സിലാക്കാതെയാണ് പോസ്റ്റുകളിടുന്നത്. അത് തികച്ചും നിയമവിരുദ്ധമാണ്.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

സിബിഎസ്ഇ പത്ത്, പന്ത്രണ്ട് പരീക്ഷ ഫലപ്രഖ്യാപനം ജൂലൈയിൽ

സിബിഎസ്ഇ പത്ത്, പന്ത്രണ്ട് പരീക്ഷളിലെ ഫലപ്രഖ്യാപനം ജൂലൈയിൽ. പത്താം ക്ലാസ് പരീക്ഷാഫലം ജൂലൈ നാലിനും പന്ത്രണ്ടാം ക്ലാസ് പരീക്ഷാഫലം ജൂലൈ പത്തിനും ഉണ്ടായേക്കുമെന്ന് കേന്ദ്ര വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയ വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. കൊവിഡുമായി ബന്ധപ്പെട്ട...

ഇഡിയുടെ സുരക്ഷ നോക്കുന്നത് സംസ്ഥാന പോലീസാണ്… പിന്നെയെങ്ങനെ സ്വപ്നയുടെ സുരക്ഷ ഏറ്റെടുക്കും..?

സ്വപ്‌ന സുരേഷിന് സുരക്ഷ നൽകാനാവില്ലെന്ന് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ്. സാമ്പത്തിക കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഏജൻസിയാണ് ഇ ഡി. സുരക്ഷ നൽകാനുള്ള സംവിധാനം ഇ.ഡിക്ക് ഇല്ലെന്നും കോടതിയിൽ വ്യക്തമാക്കി. കേന്ദ്ര സർക്കാർ കേസിൽ കക്ഷിയല്ല. കേന്ദ്ര...

കെ. സുധാകരനെ പരിഹസിച്ച് മന്ത്രി മുഹമ്മദ് റിയാസ്

രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ സംയുക്ത സ്ഥാനാർത്ഥി യശ്വന്ത് സിൻഹയുടെ കേരള സന്ദർശനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കെപിസിസി പ്രസിഡന്റ് കെ. സുധാകരനെ പരിഹസിച്ച് മന്ത്രി മുഹമ്മദ് റിയാസിന്റെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്. മോദി ഭരണത്തെ തെല്ലും ഭയമില്ലാത്ത...