ആശ്വാസം… കൊറോണ വൈറസിനെതിരെ മരുന്ന് വിജയം, രണ്ടാം ഘട്ട ട്രയൽ തുടങ്ങി

കാനഡയിൽ നിന്ന് ഏറെ പ്രതീക്ഷ നല്‍കുന്ന വാർത്തയാണ് പുറത്തുവരുന്നത്. പരീക്ഷണത്തിലായിരുന്ന എപിഎൻ–01 (ഹ്യൂമൻ റീകോംബിനന്റ് സോല്യൂബിൾ ആൻജിയോടെൻസിൽ) എന്ന മരുന്ന് കോവിഡ്–19 നെതിരെ ഫലപ്രദമാണന്നാണ് ആദ്യ ഘട്ട റിപ്പോര്‍ട്ടുകൾ പറയുന്നത്.

സാർസ് കൊറോണ വൈറസ്–2 മനുഷ്യന്റെ കോശത്തിനകത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നത് തടയാൻ ഈ മരുന്നിന് സാധിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ‘സെല്ലി’ പ്രസിദ്ധീകരണത്തില്‍ വന്ന റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. ACE2 ലൂടെയാണ് സാർസ് വൈറസ് മനുഷ്യന്റെ കോശത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതെന്ന് ടൊറാന്റോ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയും ഓസ്ട്രേലിയയിലെ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മോളിക്യൂലാർ ബയോളജിയും 2003ൽ തന്നെ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.

കോവിഡ്-19 ചികിത്സിക്കുന്നതിനായി എപിഎൻ01 ന്റെ രണ്ടാം ഘട്ട ക്ലിനിക്കൽ ട്രയൽ ആരംഭിക്കുന്നതിന് ഓസ്ട്രിയ, ജർമനി, ഡെൻമാർക്ക് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് റെഗുലേറ്ററി അംഗീകാരങ്ങൾ ലഭിച്ചതായി ഓസ്ട്രിയൻ ഇമ്യൂണോ ഓങ്കോളജി കമ്പനിയായ അപീറോൺ ബയോളജിക്സ് അറിയിച്ചു.

പുതിയ സാർസ്-CoV-2 വൈറസിനെ പ്രത്യേകമായി ടാർഗെറ്റുചെയ്യുന്ന ആദ്യത്തെ മരുന്നാകാമിത്. ഇതിന്റെ സവിശേഷമായ ഇരട്ട പ്രവർത്തനരീതിയെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, പുതിയ സാർസ്-CoV-2 വൈറസിനെ പ്രത്യേകമായി ലക്ഷ്യമിടുന്ന കോവിഡ്-19 ചികിത്സിക്കാൻ അംഗീകരിച്ച ആദ്യത്തെ മരുന്നായി എപിഎൻ01 ന് കഴിവുണ്ട് എന്നാണ് ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് പീറ്റർ ലെവെല്ലിൻ-ഡേവിസ് പറഞ്ഞത്. ഗുരുതരമായ രോഗം ബാധിച്ച കോവിഡ്-19 രോഗികൾക്ക് അടിയന്തിര സഹായം ആവശ്യമുള്ളവർക്ക് സുരക്ഷിതവും ഫലപ്രദവുമായ ചികിത്സാ ഓപ്ഷൻ നൽകുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ രണ്ടാം ഘട്ട ദൗത്യം ഉടൻ തന്നെ തുടങ്ങുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആരോഗ്യമുള്ള 89 സന്നദ്ധ പ്രവർത്തകരിലും പൾമണറി ആർട്ടീരിയൽ ഹൈപ്പർ‌ടെൻഷൻ (PAH), ALI / ARDS ഉള്ള രോഗികളിലും എപിഎൻ01 പരീക്ഷിച്ചു വിജയിച്ചു.

Similar Articles

Comments

Advertisment

Most Popular

നിരീക്ഷണത്തില്‍ കഴിയുന്നവരോട് അടുത്തിടപഴകിയശേഷം വീട്ടുകാര്‍ മറ്റുവീടുകള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കുന്നു

കൊവിഡ് 19 രോഗ വ്യാപനം തടയുന്നതിനായി വീടുകളില്‍ നിരീക്ഷണം നിര്‍ദേശിച്ചവര്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് കണ്ടെത്താന്‍ പൊലീസ് മിന്നല്‍ പരിശോധന നടത്തുമെന്ന് സംസ്ഥാന പൊലീസ് മേധാവി ലോക്‌നാഥ് ബെഹ്‌റ അറിയിച്ചു. ഇതിനായി ബൈക്ക്...

വാറങ്കലില്‍ കൂട്ടക്കൊലയില്‍ നിര്‍ണായക വഴിത്തിരിവ്; ഒരു കൊല മറയ്ക്കാന്‍ കൊന്നുതള്ളിയത് ഒന്‍പത് പേരെ

വാറങ്കല്‍ തെലങ്കാനയിലെ വാറങ്കലില്‍ ഒരു കുടുംബത്തിലെ ആറു പേരടക്കം ഒമ്പത് പേരെ കൊന്നു കിണറ്റില്‍ തള്ളിയ സംഭവത്തില്‍ നിര്‍ണായക വഴിത്തിരിവ്. ഒരു കൊലപാതകം മറയ്ക്കാനാണ് മുഖ്യപ്രതി സഞ്ജയ് കുമാര്‍ യാദവ് ഒമ്പതു പേരെ...

മദ്യവില്‍പന ; ബുധനാഴ്ച രാവിലെ ബെവ്‌കോ ഔട്ട്‌ലെറ്റുകളില്‍ എത്താന്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് എസ്എംഎസ്

കോട്ടയം : മദ്യവില്‍പന ബുധനാഴ്ച കഴിഞ്ഞ് ആരംഭിക്കാനിരിക്കെ ബുധനാഴ്ച രാവിലെ ബെവ്‌കോ ഔട്ട്‌ലെറ്റുകളില്‍ എത്താന്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് എസ്എംഎസ് വഴി നിര്‍ദേശം. എസ്എംഎസ് വഴി മദ്യം വാങ്ങാന്‍ ബുക്ക് ചെയ്തവര്‍ക്കാണ് എത്തേണ്ട ഔട്ട്‌ലെറ്റിന്റെ വിശദാംശങ്ങള്‍...