ഈ ക്രിസ്തുമസ്സിന് രുചികരമായ കേക്ക് വീട്ടില്‍ തന്നെയുണ്ടാക്കാം..

ക്രിസ്മസ് ആയി കേക്കില്ലാത്ത എന്ത് ക്രിസ്മസ് അല്ലേ? ഇത്തവണത്തെ ക്രിസ്മസിന് കേക്ക് വീട്ടില്‍ തന്നെ ഉണ്ടാക്കാന്‍ ഒന്നു ശ്രമിച്ചാലോ? പലരും വീട്ടില്‍ നല്ല രുചികരമായ കേക്ക് ഉണ്ടാക്കാറുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഇതുരെ അങ്ങനെ ഒരു പരീക്ഷണം നടത്താത്തവര്‍ക്ക് ഇത്തവണത്തെ ക്രിസ്മസിന് കേക്ക് വീട്ടില്‍ തന്നെ ഒന്ന് പരീക്ഷിച്ചു നോക്കാം. എല്ലാവരും കരുതുന്നപോലെ അത്രവലിയ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള പണിയൊന്നുമല്ല കേക്ക് ഉണ്ടാക്കല്‍. രുചികരമായ കേക്ക് എങ്ങനെയുണ്ടാക്കാമെന്ന് നോക്കാം.

ഡേറ്റ്‌സ് ആന്റ് വാള്‍നട്ട് കേക്ക്

ചേരുവകള്‍
മുട്ട – 3 എണ്ണം
മൈദ – 1 കപ്പ്
വെണ്ണ – 1 കപ്പ്
ഈന്തപ്പഴം (അരിഞ്ഞത്) – 1/2 കപ്പ്
വാള്‍നട്ട് (അരിഞ്ഞത് ) – 1/2 കപ്പ്
ഉപ്പ് – ഒരു നുള്ള്
ബേക്കിങ് പൗഡര്‍ 1 ടീസ്പൂണ്‍
പഞ്ചസാര – 1 കപ്പ് ( പൊടിച്ചത് )

പാകം ചെയ്യുന്ന വിധം;

വെണ്ണയും പഞ്ചസാരയും നന്നായി അടിച്ചു പതപ്പിക്കുക. ഇതിലേക്കു മുട്ട ഓരോന്നായി ചേര്‍ത്തടിക്കുക. ഈ കൂട്ടിലേക്ക് അരിഞ്ഞ ഈന്തപ്പഴവും വാല്‍നട്ടും ഒരുമിച്ചരിച്ചെടുത്ത ഉപ്പ്, മൈദ, ബേക്കിങ് പൗഡര്‍ ഇവ ചേര്‍ത്തു നന്നായി ഇളക്കി യോജിപ്പിക്കുക.

അടിക്കട്ടിയുള്ള നോണ്‍സ്റ്റിക്ക് പാത്രത്തില്‍ വെണ്ണ തടവി ചൂടായാല്‍ കൂട്ടൊഴിച്ച് ഓടിനുമീതെ ചെറുതീയില്‍ അടച്ചുവച്ച് ചുട്ടെടുക്കുക. അല്ലെങ്കില്‍ പ്രീഹീറ്റ് ചെയ്ത അവ്‌നില്‍ 200 ഡിഗ്രിയില്‍ 10-15 മിനിറ്റ് വച്ചു ചുട്ടെടുക്കുക. നല്ല രുചികരമായ കേക്ക് റെഡി. എന്താ ഒന്ന് പരീക്ഷിക്കുകയല്ലേ?

SHARE